சிறையில் இருந்து விடுவிக்கப்படுவதற்கு சில மணி நேரங்களுக்கு முன்பு இறந்தவர் தொடர்பான விசாரணையை விரைவுபடுத்துவீர்

மது அருந்திவிட்டு வாகனம் ஓட்டிய குற்றத்திற்காக ஏழு நாட்கள் சிறையில் இருந்த ஒருவர் விடுவிக்கப்படுவதற்கு சில மணி நேரங்களுக்கு முன்பு  இறந்தது தொடர்பான விசாரணைகளை விரைவுபடுத்துமாறு காவல்துறையினரை நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் வலியுறுத்தினார்.

36 வயதான கிம் ஷிக் கீட்டின் குடும்பத்தினர், விசாரணை நடத்தப்பட வேண்டும் என்றும், காவல்துறை, அமலாக்க முகமை நேர்மை ஆணையம் மற்றும் மலேசிய மனித உரிமைகள் ஆணையம் (சுஹாகம்) இணைந்து விசாரணை நடத்த வேண்டும் என்றும் கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.

புக்கிட் குளுகோர் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் ராம்கர்பால் சிங் கூறுகையில், பிரேத பரிசோதனை அறிக்கையை காவல்துறை வெளியிடுவது முக்கியம், ஏனெனில் குடும்பம் விசாரணைக்கான சாத்தியக்கூறுகளை ஆராயலாம்.

மரணத்திற்கான காரணம் இன்னும் அறியப்படாததால் வழக்கை, குறிப்பாக பிரேத பரிசோதனை அறிக்கையை விசாரிக்குமாறு ஜோகூர் அரசுத் தரப்பு இயக்குநரிடம் கேட்டுக் கொள்வதாக ராம்கர்பால் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு செப்டம்பரில் குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்டியதற்காக கைது செய்யப்பட்ட கிம் ஜூன் 22 அன்று ஏழு நாட்கள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டார். அவருக்கு RM15,000 அபராதமும் விதிக்கப்பட்டது மற்றும் அவரது ஓட்டுநர் உரிமம் தற்காலிகமாக ரத்து செய்யப்பட்டது.

கிம் விடுவிக்கப்படுவதற்கு சில மணிநேரங்களுக்கு முன்பு குளுவாங் சிறையில் சுயநினைவின்றி காணப்பட்டதாகவும் பின்னர் ஜூன் 28 அன்று மருத்துவமனையில் இறந்துவிட்டதாக குடும்பத்தினருக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டதாக அவரது சகோதரர் ஷிஹ் ஹோ கூறினார்.

அவரது மரணம் ஒரு இறுதிச் சடங்கு செய்பவர்கள்  மூலம் குடும்பத்தினருக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டது. சிறைச்சாலை  மூலம் அல்ல என்று அவர் கூறினார். கிம் சிறைக்கு அனுப்பப்படுவதற்கு முன்பு நல்ல உடல் ஆரோக்கியத்துடன் இருந்ததாகவும், எந்த நோயாலும் பாதிக்கப்படவில்லை என்றும் அவரது உறவினர் மிச்செல் கூறினார்.

கிம்மின் உடலில் அவரது கைகள், மார்பு, முழங்கை மற்றும் வயிறு முழுவதும் காயங்கள் இருப்பதை குடும்பத்தினர் கண்டுபிடித்ததாக மிச்செல் குற்றம் சாட்டினார்.

இதுகுறித்து போலீசார் விசாரணை நடத்தி வருவதாக குளுவாங் துணை போலீஸ் தலைவர் அப்துல் ரசாக் அப்துல்லா கூறினார். தற்போது, ​​வழக்கு திடீர் மரணம் என வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. மேலும் விசாரணை மற்றும் பிரேத பரிசோதனை அறிக்கை நிலுவையில் உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here