2021 முதல் ஜூன் 30 வரை 31,169 ஆன்லைன் குற்ற வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன

2021 முதல் இந்த ஆண்டு ஜூன் 30 வரை மொத்தம் 31,169 ஆன்லைன் குற்ற வழக்குகள்  பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாக நிதி அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.  மலேசியா காவல்துறையின் (PDRM) புள்ளிவிவரங்களின் அடிப்படையில், ஆன்லைன் குற்றங்களில் ஆன்லைன் கொள்முதல் மோசடி, இல்லாத கடன்கள், ஆப்பிரிக்க மோசடி/காதல் மோசடி, மக்காவ் மோசடி, முதலீடு, வணிக மின்னஞ்சல் சமரசம் மற்றும் எஸ்எம்எஸ் மோசடி ஆகியவை அடங்கும்.

பேங்க் நெகாரா மலேசியா (BNM) மற்றும் நிதி நிறுவனங்கள் PDRM, மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம், உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சகம், மலேசியாவின் கம்பெனிகள் ஆணையம் மற்றும் பாதுகாப்பு ஆணையம் போன்ற பல்வேறு அமலாக்க முகவர்களுடன் ஒத்துழைத்துள்ளன.

மேலும், நிதி மோசடி பற்றிய பொதுமக்களின் விழிப்புணர்வை அதிகரிப்பதற்கான முயற்சிகள் தொடர்ச்சியான ஆன்லைன் விழிப்புணர்வு பேச்சுக்கள், ஊடக சேனல்கள் மற்றும் சமூக ஊடக தளங்களைப் பயன்படுத்தி பல மடங்கு அதிகரித்துள்ளன என்று சோங் சியெங் ஜெனின் (டிஏபி-ஸ்டாம்பின்) கேள்விக்கு அமைச்சகம் இன்று எழுத்துப்பூர்வமாக பதிலளித்தது.

நிதி மோசடி கும்பல்களால் தவறான செய்திகள் மற்றும் தீம்பொருள் பரவுவதைத் தடுக்க, தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சேனல்களின் பாதுகாப்பை மேம்படுத்த, மலேசிய தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா கமிஷன் மற்றும் தொலைத்தொடர்பு நிறுவனங்களுடன் பிஎன்எம் இணைந்து செயல்படுவதாக MoF தெரிவித்துள்ளது.

மேலும், நிதி மோசடி வழக்குகளில் தொடர்புடைய தொலைபேசி எண்கள் மற்றும் மொபைல் சாதனங்கள் தடுப்புப்பட்டியலில் சேர்க்கப்படும். வங்கி நிறுவனங்கள் தங்கள் வாடிக்கையாளர்களின் கணக்குகளைப் பாதுகாக்க உயர் பாதுகாப்பு அமைப்பு தரங்களைப் பின்பற்றி வருவதாக அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது. நிதி நிறுவனங்கள் கடைபிடிக்க வேண்டிய வங்கி பாதுகாப்பு வழிகாட்டுதல்கள் மற்றும் கொள்கைகளை BNM மூலம் அரசாங்கம் தொடர்ந்து பலப்படுத்தி வருகிறது. MoF மேலும் கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here