15 வயது சிறுவனை எரித்ததன் தொடர்பில் 4 பேர் மீது குற்றச்சாட்டு

சுக்காயில் ஜூலை 22 அன்று, 15 வயது  சிறுவனை  எரித்த குற்றச்சாட்டின் பேரில் நான்கு பேர், கெமாமன் மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் இன்று ஆஜர்படுத்தப்பட்டனர்.எவ்வாறாயினும், மாஜிஸ்திரேட் தெங்கு எலியானா துவான் கமருஜாமான் முன் குற்றச்சாட்டுகள் வாசிக்கப்பட்ட பின்னர் குற்றம் சாட்டப்பட்ட அனைவரும் குற்றமற்றவர்கள் என்று விசாரணை கோரினார்.

ஷேக் ஹில்மன் ஹக்கிம் ஷேக் அனுவார், 28, முஹம்மது ஃபிக்ரி ஆடம் அப்துல்லா 15 க்கு எதிராக தீயை பயன்படுத்தி வேண்டுமென்றே கடுமையான காயத்தை ஏற்படுத்தியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார். ஜூலை 22 அன்று அதிகாலை 3 மணியளவில் கம்போங் பெராசிங் ஜெயா, ஜபோரின் நான்காவது சந்திப்பில் அவர் இந்தச் செயலைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

குற்றத்திற்காக, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் மீது குற்றவியல் சட்டம் பிரிவு 326 இன் படி குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இந்த வழக்கு செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தின் அதிகார வரம்பில் இருப்பதால் எந்த மனுவும் பதிவு செய்யப்படவில்லை. ஆகஸ்ட் 1-ம் தேதியை மீண்டும் விசாரிக்க நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது. அரசு தரப்பு வழக்குரைஞர் நூர்ஹானிசா எஸ்.எச்.சாஹுல் ஹமீத் கையாண்டார். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் சார்பில் வழக்கறிஞர் நூருல் பர்ஹானா ஷம்சுதீன் ஆஜரானார்.

இதற்கிடையில், அதே நீதிமன்றத்தில், மற்ற மூன்று குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களும் அதே இடம், தேதி மற்றும் நேரத்தில் பாதிக்கப்பட்டவருக்கு காயம் ஏற்படுத்தியதற்காக குற்றமற்றவர்கள் என்று கூறி விசாரணை கோரினர்.

முகமது இம்ரான் முகமது 18, மொஹமட் ரசிப் முகமது மற்றும் முகமது ரஸ்மான் சலிசான் ஆகியோர் 20 வயதுடையவர்கள், குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 323 இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டனர். குற்றம் சாட்டப்பட்ட மூவருக்கும் தலா 1,800 ரிங்கிட் ஜாமீன் வழங்க நீதிமன்றம் அனுமதி அளித்துள்ளது.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் அனைவரும் பாதிக்கப்பட்டவரின் சாட்சி மற்றும் அரசுத் தரப்பு சாட்சியில் தலையிட முடியாது என்ற கூடுதல் நிபந்தனைக்கு உட்பட்டுள்ளனர். மேலும், இந்த வழக்கை மீண்டும் செப்டம்பர் 8-ஆம் தேதி விசாரிக்க நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here