40 வருட காத்திருப்புக்குப் பிறகு 7 குழந்தைகளின் தாய் அடையாள அட்டையை பெற்றார்

ஜார்ஜ் டவுன்: அடையாள அட்டைக்காக 40 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக காத்திருந்த ஒரு மூதாட்டி நிம்மதிப் பெருமூச்சு விட்டார். ஏனெனில் அவருக்கு இறுதியாக மைகாட்  வழங்கப்பட்டது.

64 வயதான ஆர்.அல்லியம்மா பினாங்கு பதிவுத் துறையில் நடந்த விழாவில், தேசியப் பதிவுத் துறையின் இயக்குநர் ஜெனரல் ரஸ்லின் ஜூசோவிடமிருந்து தனிப்பட்ட முறையில் தனது MyKadஐப் பெற்றுக்கொண்டது மிகவும் மகிழ்ச்சியளிக்கிறது என்றார்.

கெடாவில் உள்ள லிபர்ட்டி வூட் எஸ்டேட்,கூலிம் பகுதியைச் சேர்ந்த அலியம்மா, அவர் பிறந்த பிறகு அனைத்து தனிப்பட்ட ஆவணங்களுடன் அவரது குடும்ப வீடு அழிக்கப்பட்டதால், அடையாள ஆவணம் அல்லது மைகாட் இல்லாமல் தான் வாழ்ந்ததாகக் கூறினார்.

தனது ஏழு உடன்பிறந்தவர்களில் தான் ஒருவரே அடையாள ஆவணம் இல்லை என்றும் மற்றவர்களுக்கு பிறப்புச் சான்றிதழ்கள் மற்றும் MyKad ஆகியவை இருப்பதாகவும் அவர் கூறினார்.

நான் குழந்தையாக இருந்தபோது, ​​வீட்டில் ஒரு தீ விபத்து ஏற்பட்டது, அப்போது எனது பிறப்பைப் பதிவு செய்யத் தேவையான அனைத்து முக்கிய ஆவணங்களையும் அழிந்ததால், நான் சிறுவயதில் இருந்தே எனக்கு சிரமமாக இருந்தது.

64 வயதில், நான் இறுதியாக இன்று ஒரு MyKad ஐப் பெற்றுள்ளேன். எனக்கு உதவிய அனைத்து தரப்பினருக்கும், குறிப்பாக தேசிய பதிவுத் துறைக்கு (JPN) நன்றி. நான் இறுதியாக ஒரு மலேசியன் மற்றும் பொதுத் தேர்தலில் வாக்களிக்க பதிவு செய்ய முடியும் என்று அவர் இன்று இங்கே கூறினார்.

அவரது மகன் பைசல் அப்துல்லா 45 கூறுகையில் 39 வயதில் இறந்த அவரது தந்தை எஸ் சாகர் சேகரன், சமையல்காரராக பணிபுரியும் தனது தாய்க்கு செல்லுபடியாகும் MyKad ஐப் பெறுவதற்கான அனைத்து வழிகளையும் பயன்படுத்தியதாக கூறினார்.

மைகாட் விண்ணப்பத்திற்கான தொடர்புடைய ஆவணங்களை அவரது குடும்பத்தினரும் முன்பு தொகுத்துள்ளனர். ஆனால் அந்த நேரத்தில் அவர்கள் கெடாவில் வசித்து வந்தபோது வெள்ளத்தில் அனைவரும் காணாமல் போனதாக அவர் கூறினார்.

நாங்கள், ஏழு உடன்பிறப்புகள் அரசியல் கட்சிகள், அரசு சாரா நிறுவனங்கள் மற்றும் பலவற்றின் பிரதிநிதிகள் உட்பட பல்வேறு தரப்பினரையும் சந்தித்தோம். ஆனால் இன்னும் சரியான சேனல் (அதற்கு விண்ணப்பிக்க) கிடைக்கவில்லை என்பதால் மைகாட் பெறத் தவறிவிட்டோம். என் அம்மாவுக்கு மைகாட் வாங்கித் தருவதாகக் கூறி ஏஜெண்டுகளால் நாங்கள் ஏமாற்றப்பட்டோம் என்று அவர் நினைவு கூர்ந்தார்.

விரிவான முயற்சிகளுக்குப் பிறகு, கடந்த ஆண்டு டிசம்பரில் அவரும் அவரது தாயும் மீண்டும் மைகார்டு விண்ணப்பிக்க JPN அதிகாரிகளைச் சந்தித்ததாகவும், ஆறு மாதங்களுக்கும் மேலாக, அவரது தாயார் இறுதியாக அதைப் பெறுவதில் வெற்றி பெற்றதாகவும், மகிழ்ச்சியான தருணங்களில் ஒன்றாக முடிவடைந்ததாகவும் அவர் கூறினார். அவர்களுடைய வாழ்க்கை.

என் அம்மா மலேசிய குடிமகனாகப் பிறந்திருந்தாலும் மைகாட்  இல்லாமல் எங்களை வளர்ப்பது அவருக்கு சிரமமாக இருந்தது. அதை எங்களுக்கு ஒரு தென்றலாக மாற்றிய JPN ஊழியர்களுக்கு நாங்கள் நன்றி தெரிவிக்க விரும்புகிறோம். மேலும் என் அம்மாவுக்கு MyKad ஐப் பெற உதவியது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

பினாங்கில் உள்ள பதிவுத் துறை, அல்லியம்மாவுக்கும் அவரது உடன்பிறப்புகளுக்கும் இடையேயான குடும்ப உறவுகளை நிரூபிக்க டிஎன்ஏ சோதனை நடத்தியதாக ரஸ்லின் கூறினார். நேர்காணல்கள், பிறப்பு பதிவு தேடல்கள், டிஎன்ஏ சோதனைகள் மற்றும் அல்லியம்மாவின் உடன்பிறப்புகளின் ஆதார ஆவணங்களை ஆய்வு செய்த பிறகு, மார்ச் 23 அன்று, அல்லியமாவின் பிறப்பைப் பதிவு செய்வதற்கு தாமதமான   பதிவுக் குழு ஒப்புதல் அளித்தது.

மலேசிய குடியுரிமையைக் குறிக்கும் அவரது தாமதமான பதிவு பிறப்புச் சான்றிதழ் மார்ச் 24 அன்று வழங்கப்பட்டு அவரிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டது. அவர் மார்ச் 31 அன்று MyKad க்கு விண்ணப்பித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here