நீதிபதியின் தவறுக்குப் பிறகு பாகிஸ்தானியர் மரண தண்டனையிலிருந்து தப்பினார்

புத்ராஜெயா, விசாரணை நீதிபதி சட்டத்தில் தவறிழைத்ததாக மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் தீர்ப்பளித்ததை அடுத்து, பாகிஸ்தானியர் ஒருவர் மெத்தாம்பெட்டமைன் கடத்தியதற்காக தூக்கு தண்டனையிலிருந்து விடுவிக்கப்பட்டார்.

எவ்வாறாயினும், சியாபு என்று அழைக்கப்படும் 136.73 கிராம் போதைப்பொருளை வைத்திருந்ததற்காக 31 வயதான சைட் நபிக்கு 15 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை மற்றும் 10 பிரம்படி வழங்க வேண்டும் என மூன்று பேர் கொண்ட மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் தீர்ப்பளித்தது.

வழக்குரைஞர் ரிதா அப்துல் சுப்ரி, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களை தனது வாதத்தில் நுழையச் சொல்லும் முன், விசாரணை நீதிபதி, தற்காப்பு வாதத்தை  உறுதிப்படுத்தத் தவறிவிட்டார். ஹனிபா ஃபரிகுல்லா தலைமையிலான பெஞ்ச், ரிதாவின் சமர்ப்பிப்பை ஏற்றுக்கொண்டது.

அஹ்மத் நஸ்பி யாசின் மற்றும் நோர்டின் ஹசான் ஆகியோர் குழுவின் மற்ற நீதிபதிகளாக இருந்தனர். துணை அரசு வக்கீல் சமிஹா ரசாலியும் நீதிபதியால் சட்டப் பிழை இருப்பதாக ஒப்புக்கொண்டார். இதன் விளைவாக குற்றச்சாட்டு உடைமையாக குறைக்கப்பட்டது.

தொழிலாளியாக பணிபுரிந்த சைட், பிப்ரவரி 7, 2017 அன்று இரவு 7.30 மணியளவில் சிலாங்கூரில் உள்ள பண்டார் சன்வேயில் உள்ள சாலையில் குற்றத்தைச் செய்தார். தகவலின் பேரில், போலீஸ் குழு சைட் மீது கண்காணிப்பு சோதனைக்குப் பிறகு ஒரு வெளிப்படையான பிளாஸ்டிக் பாக்கெட்டில் போதைப்பொருட்களை கண்டுபிடித்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here