நோயாளிக்கு பாலியல் தொல்லை வழங்கிய மலேசிய மருத்துவரை நியூசிலாந்து நாடு கடத்தியது

பாலியல் வன்கொடுமை வழக்கில் ஐந்து ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அனுபவித்த மலேசிய மருத்துவர் ஒருவர் நியூசிலாந்தில் இருந்து நாடு கடத்தப்பட்டார். டேவிட் லிம் 46, 2014 இல் சிறு நோய்களுக்கான ஆலோசனையின் போது மயக்க மருந்துகளின் கீழ் நான்கு இளைஞர்களை பாலியல் வன்கொடுமை செய்ததற்காக தண்டிக்கப்பட்டார். அவர் அவர்களின் அந்தரங்க உறுப்புகளைத் தொடுவதைக் கண்டு அவர்கள் விழித்தபோது விசாரணையில் கூறப்பட்டது.

இப்போது பெண் என்று அடையாளம் காணப்பட்ட லிம், ஜூன் 1 அன்று தனது ஐந்தாண்டு சிறைத்தண்டனையின் முடிவில் நாடுகடத்தப்படுவதற்கான உத்தரவைப் பெற்றார் என்று நியூசிலாந்து ஹெரால்ட் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது. நியூசிலாந்தில் ஒரு கிரிமினல் குற்றத்திற்காக வெளிநாட்டவர்கள் நாடு கடத்தப்படும் அபாயம் உள்ளது. லிம் இனி அங்கு திரும்ப அனுமதிக்கப்படவில்லை.

லிம் 2006 இல் நியூசிலாந்திற்கு குடிபெயர்ந்தார். முன்பு ஸ்காட்லாந்தில் மருத்துவராகப் பயிற்சி பெற்றார். அவர் நியூசிலாந்தின் ஹேஸ்டிங்ஸில் உள்ள ஹாக்ஸ் பே மருத்துவமனையில் மூன்று ஆண்டுகள் பதிவாளராக இருந்தார். அவர் 2019 முதல் நான்கு முறை அவரின் பரோலை நிராகரித்தார். 2018 ஆம் ஆண்டில் மருத்துவ நீதிமன்றம் லிம் நாட்டில் மருத்துவம் செய்ய தடை விதித்தது மற்றும் செலவாக NZ$4,380 செலுத்த உத்தரவிட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here