மூத்த பத்திரிகையாளர் சுகுமாரன்@சுகு 78 வயதில் காலமானார்

 தி ஸ்டார் பத்திரிகையின் முதல் செய்தி ஆசிரியராக இருந்த மூத்த பத்திரிகையாளர் கே.சுகுமாரன் இன்று பிற்பகல் 3.30 மணியளவில் கோலாலம்பூரில் உள்ள அவரது வீட்டில் காலமானார். அவருக்கு வயது 78. தொழிலில் அன்புடன் அறியப்பட்ட சுகு, தனது மனைவி மிச்சேல் லெபிபி அல்தாஸ் மற்றும் இரண்டு குழந்தைகளை விட்டுச் சென்றதாக அவரது சகோதரி அம்பிமாதே கூறினார்.

அவர் ஜூலை 25 அன்று கோவிட்-19 நோயால் பாதிக்கப்பட்டதாகவும், முழு குணமடைந்த பிறகு செவ்வாய் கிழமை டிஸ்சார்ஜ் செய்யப்படும் வரை வார்டு செய்யப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார். அவர் சாதாரணமாக இருந்தார், ஆனால் அவர் சோர்வாக இருப்பதாக அவரது மனைவியிடம் கூறினார். பிற்பகல் 3.30 மணியளவில் அவர் நிம்மதியாக காலமானபோது அவர் ஓய்வெடுத்துக் கொண்டிருந்தார், ஃபிராங்க் சினாட்ரா பாடல்களைக் கேட்டுக் கொண்டிருந்தார் என்று அவர் கூறினார்.

70கள் மற்றும் 80களில் தி ஸ்டாரில் மிகவும் பிரபலமான “Sugu on Sunday” கட்டுரைக்காக அறியப்பட்ட சுகுமாரன், அனைத்து உள்ளூர் செய்தித்தாள்களிலும் ஆசிரியராகப் பணியாற்றிய ஒரு சிறந்த வாழ்க்கையைக் கொண்டிருந்தார்.அவர் முதன்முதலில் 60 களின் நடுப்பகுதியில் நியூ ஸ்ட்ரெய்ட்ஸ் டைம்ஸில் ஒரு பத்திரிகையாளராக தனது வாழ்க்கையைத் தொடங்கினார்.

அப்போதைய பிரதமர் டாக்டர் மகாதீர் முகமட் மற்ற மூன்று செய்தித்தாள்களுடன் சேர்ந்து நாளிதழை மூடும் போது பிரபலமற்ற Ops Lallang  போது சுகுமாரன் பத்திரிகையில் மூத்த ஆசிரியராகவும் இருந்தார்.இதைத் தொடர்ந்து, அவர் பினாங்கில் உள்ள ஒரு மடாலயத்தில் சிறிது காலம் செலவிட்டார். அதற்கு முன்பு அவர் தனது மனைவியைச் சந்தித்தார். மலேசியா திரும்பிய பிறகு, அவர் தி சன் பத்திரிகையில் பணியாற்றினார். அதன் பிறகு அவர் மலேசியாகினியில் கட்டுரையாளராக இருந்தார், அவர் சுமார் 10 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு பத்திரிகையிலிருந்து ஓய்வு எடுக்க முடிவு செய்தார்.

சுகுமாறன் உலகில் நடக்கும் நிகழ்வுகளை எப்பொழுதும் அறிந்து வைத்திருப்பதாகவும், தான் பணியாற்றிய ஊடகங்களில் ஆசிரியராக இருந்தபோது பயிற்சியளித்த இளைய பத்திரிகையாளர்கள் மத்தியில் ஒரு அழியாத முத்திரையை பதித்தவர் என்றும் அம்பிமாதே கூறினார்.

தற்போது  Kapiti Coast in New Zealand மேயராக இருக்கும் அவரது சகோதரர் குருநாதன், சுகுமாரனின் மறைவு தன்னை மிகவும் பாதித்ததாகக் கூறினார். நான் அவருக்கு கீழ் பணிபுரிந்தேன். அவர் ஒரு கனிவான மற்றும் இரக்கமுள்ள நபர் என்பதை அறிந்தேன். ஆனால் பத்திரிகையாளர்கள் எப்போதும் உண்மைகளை கடைபிடிப்பதை உறுதிசெய்யும் ஒரு உறுதியான பணி அதிகாரி.

வெறும் 5 அடி 2 அங்குலத்தில், அவர் ஒரு அறிவார்ந்த ராட்சதராக இருந்தார். எனது படிப்பைத் தொடரவும், பத்திரிகையாளராக வருவதற்கான எனது சொந்த பயணத்தைத் தொடரவும் அவர் எனக்கு வலுவான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தினார். சுகுமாரனின் பூதவுடல் நாளை பௌத்த முறைப்படி  Sendayan மயானத்தில் தகனம் செய்யப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here