நீதிமன்ற அவமதிப்புக்காக இந்திரா காந்தி செய்திருந்த மனுவை நீதிமன்றம் தள்ளுபடி செய்தது

கடத்தப்பட்ட தனது மகள் பிரசனா டிக்சாவை மீட்கத் தவறியதற்காக காவல்துறை தலைமைக் கண்காணிப்பாளருக்கு (ஐஜிபி) எதிராக அவமதிப்பு நடவடிக்கைகளைத் தொடங்க இந்திரா காந்தியின் விடுப்பு மனுவை ஈப்போ உயர்நீதிமன்றம் இன்று நிராகரித்ததாக மலாய் மெயில் செய்திகள் தெரிவிக்கின்றன.

இன்று காலை இரு தரப்பினரின் சமர்ப்பிப்புகளையும் கேட்டறிந்த நீதித்துறை ஆணையர் பூபிந்தர் சிங் இந்த முடிவை எடுத்தார். மேல்முறையீடு செய்யப்போவதாக அவரது வழக்கறிஞர் எல்.பவித்ரா தெரிவித்தார்.

இந்திராவின் முன்னாள் கணவர் கே.பத்மநாதன், இப்போது முஹம்மது ரிதுவான் அப்துல்லா என்று அழைக்கப்படுகிறார். 2009 ஆம் ஆண்டு பிரசனா டிக்சாவிற்கு 11 மாத குழந்தையாக இருந்தபோது, ​​இந்திராவுடனான பிரச்சினையைத் தொடர்ந்து, 2010 இல் அவர்களது மூன்று குழந்தைகளின் காவலில் அவருக்குக் காவலில் வைக்கப்பட்டார்.

மதம் மாறிய அவர், தனது மூன்று குழந்தைகளையும் இஸ்லாம் மதத்திற்கு மாற்றினார். 2014ஆம் ஆண்டு மே 30ஆம் தேதி உயர்நீதிமன்றம், பிரசானா தீக்சாவை மீட்டு இந்திராவிடம் ஒப்படைக்க காவல்துறைக்கு உத்தரவிட்டது.

முஹம்மது ரிதுவான் அப்துல்லாவை கைது செய்து சிறையில் அடைப்பதற்கான உறுதியான உத்தரவை அமல்படுத்துமாறு போலீசாருக்கு  கட்டளையிடப்பட்டது. அது இன்றுவரை நிலுவையில் உள்ளது.

அப்போது பிரசானை மீட்க பிறப்பித்த உத்தரவை போலீசார் ஏற்காததால் இந்திரா அவமதிப்பு வழக்கு தொடர்ந்தார். பிரசானாவை மீட்கத் தவறியதற்காக இன்ஸ்பெக்டர் ஜெனரல் ஆஃப் போலீஸ் (ஐஜிபி) மற்றும் அவருக்குக் கீழ் பணிபுரிபவர்கள் மீது அவமதிப்பு நடவடிக்கைகளைத் தொடங்க இந்திரா  மனு செய்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here