வழக்கறிஞர்களுக்கு கோவிட் தொற்று; ஜாஹிட்டின் ஊழல் வழக்கு விசாரணை ஒத்திவைப்பு

கோலாலம்பூர், ஆகஸ்ட் 5 :

யாயாசான் அகல்புடி (YAB) நிதி தொடர்பான டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அகமட் ஜாஹிட் ஹமிடியின் ஊழல் வழக்கு விசாரணை, அவரது வழக்கறிஞர்கள் இருவர் கோவிட்-19 நோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதால், ஆகஸ்ட் 22 ஆம் தேதிக்கு உயர் நீதிமன்றம் இன்று ஒத்திவைத்தது.

முன்னாள் துணைப் பிரதமர் அய்மான் அப்துல் ரஹ்மான் சார்பில் ஆஜரான மற்றொரு வழக்கறிஞர், நீதிபதி டத்தோ கொலின் லோரன்ஸ் செகுவேராவிடம், தலைமை ஆலோசகர் ஹிஸ்யாம் தே போ தீக் மற்றும் வழக்கறிஞர் ஹமிடி முகமட் நோ ஆகியோருக்கு கோவிட்-19 தொற்று இருப்பது உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது என்று விண்ணப்பித்தார்.

“வழக்கறிஞர்கள் ஹிஸ்யாம் மற்றும் ஹமிடி ஆகியோர் கோவிட்-19 தொற்றால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக கடந்த ஆகஸ்ட் 2 மற்றும் 3 தேதிகளில் நீதிமன்றத்தில் கடிதம் ஒன்றை தாக்கல் செய்துள்ளோம், மேலும் இன்றைய விசாரணை தேதியை குறிப்பிட்டு, ஆகஸ்ட் 22-ம் தேதி விசாரணையை தொடருமாறு கேட்டுக்கொள்கிறோம் ” என்று அவர் நீதிமன்றத்திடம் கோரினார்.

இந்த விண்ணப்பத்திற்கு அரசு துணை வழக்கறிஞர் அப்துல் மாலிக் அயோப் எந்த எதிர்ப்பும் தெரிவிக்கவில்லை.

இதைத் தொடர்ந்து, இன்றைய விசாரணை தேதியை நீக்கிய நீதிபதி செக்வேரா, விசாரணையை ஆகஸ்ட் 22-ம் தேதிக்கு ஒத்திவைத்தார்.

இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில், நீதிமன்றம் அஹ்மட் ஜாஹிட்டுக்கு எதிரான 47 குற்றச்சாட்டுகளில் வாதிட உத்தரவிட்டது, அவற்றில் 12 குற்றவியல் நம்பிக்கை மீறல், எட்டு ஊழல் குற்றச்சாட்டுகள் மற்றும் யாயாசன் அகல்புடிக்கு சொந்தமான பத்து மில்லியன் ரிங்கிட் நிதியை உள்ளடக்கிய 27 பணமோசடி குற்றச்சாட்டுகளும் அடங்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here