பாடாங் மெர்போக்கில் வேலி; மக்களுக்கு தவறான செய்தியை தெரிவிக்கிறது என்கின்றனர் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள்

பாடாங் மெர்போக்கைச் சுற்றி சமீபத்தில் அமைக்கப்பட்ட உலோக வேலி கோலாலம்பூர் மக்களுக்கு தவறான செய்தியை அனுப்புவதாக இரண்டு எதிர்க்கட்சி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் கூறுகின்றனர். Padang Merbok க்கு வெளியே ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில், Lembah Pantai MP Fahmi Fadzil உடன், Segambut MP Hannah Yeoh, ஜூன் மாதம் மலேசிய பார் கவுன்சில் நடத்திய “நீதித்துறை சுதந்திரத்திற்கான நடை”க்கு இந்த வேலி எதிர்வினையா என்று கேட்டார்.

300 மீட்டர் தூரத்தில் உள்ள நாடாளுமன்றத்திற்கு அணிவகுத்துச் சென்ற வழக்கறிஞர்கள் குழுவை போலீசார் தடுத்து நிறுத்தினர். மேம்படுத்தும் பணியின் காரணமாக களம் தற்காலிகமாக வேலி அமைக்கப்பட்டதாக கூட்டரசு பிரதேசங்களின் துணை அமைச்சர் ஜலாலுதீன் அலியாஸ் ஒரு ட்விட்டர் பதிவில் தனக்கு பதிலளித்ததாக யோஹ் கூறினார்.

இருப்பினும், 1.5 மீ உயரமுள்ள உலோக வேலி ஒரு நிரந்தர அமைப்பு போல் இருப்பதாக யோஹ் கூறினார். இது நடக்கக் கூடாது. இப்படி வேலிகள் இருக்கும் போது, ​​அந்த இடம் பொது பயன்பாட்டிற்கு இல்லை என்று செய்தி அனுப்புவது போல் உள்ளது  என்றார். பொதுமக்கள் (விளையாட்டு மற்றும் பிக்னிக் விளையாடுவதற்கு) பயன்படுத்தும் சில துறைகள் மட்டுமே எங்களிடம் உள்ளன.

இது டத்தாரான் மெர்டேகாவில் நடந்தால் கற்பனை செய்து பாருங்கள். இது மக்களுக்கு நட்பாக இல்லை … மேலும் KL இன் மக்கள் இதை ஏற்றுக்கொள்ள மாட்டார்கள் என்று நான் நினைக்கிறேன்.

ஃபஹ்மி களம் மேம்படுத்தப்படுவதை எதிர்க்கவில்லை. ஆனால் அத்தகைய வேலி அமைக்கப்பட வேண்டும் என்பதில் உடன்படவில்லை. அது பொழுதுபோக்கு நடவடிக்கைகளை சீர்குலைக்கும் என்று வலியுறுத்தினார்.

வேலி அமைப்பதற்கும், இடத்தை மேம்படுத்துவதற்கும் எவ்வளவு செலவு செய்யப்பட்டது என்பதை விளக்குமாறு ஜலாலுதீனையும் அவர் அழைத்தார். வேலி கிராண்ட்ஸ்டாண்டையும் இடத்தையும் பிரிக்கிறது. மேலும் இது பயனர்களுக்கு ஏற்றதாக இல்லை என்று அவர் கூறினார்.

வழக்கமாக, KL இல் இதுபோன்ற வேலிகளைப் பார்க்கும்போது, ​​​​அவை உயரமானவை அல்ல மற்றும் குற்ற-தடுப்பு நடவடிக்கையாக பயன்படுத்தப்படுகின்றன. இது ஒரு நல்ல அறிகுறியாக தெரியவில்லை. ஜூன் 17 அன்று, நீதித்துறை சுதந்திரத்தை நிலைநிறுத்துவதற்காக அரசாங்கத்திடம் ஒரு குறிப்பாணையை சமர்ப்பிக்க நாடாளுமன்றத்திற்கு அணிவகுத்துச் செல்வதற்கு முன், பாடாங் மெர்போக்கில் 500-க்கும் மேற்பட்ட வழக்கறிஞர்கள் கூடியிருந்தனர்.

எவ்வாறாயினும், நிகழ்விடத்திலிருந்த போலீசார் 20 வழக்கறிஞர்களை மட்டுமே நாடாளுமன்ற கட்டிடத்திற்கு அணிவகுத்து செல்ல அனுமதித்ததால், திட்டமிட்டபடி நடைபயணம் செல்ல முடியாமல் போனது. அந்த முன்மொழிவை பார் நிராகரித்தார். சட்ட துணை அமைச்சர் மாஸ் எர்மியாதி சம்சுடின் பின்னர் பார் தலைவர் கரேன் சியாவிடமிருந்து குறிப்பாணையை ஏற்க களத்திற்கு வந்தார். எப்ஃஎம்டி கருத்துக்காக கோலாலம்பூர் மாநகர மன்றத்தை (DBKL) அணுகியுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here