மலேசியாவிற்குள் நுழைய முகவர்களால் RM800 முதல் RM4,000 வரை அறவீடு – பூலாவ் தாலாங்கில் 64 வெளிநாட்டவர்கள் கைது

ஈப்போ, ஆகஸ்ட் 10 :

மலாக்காவின் பூலாவ் தாலாங், மஞ்சாங் அருகே படகில் சட்டவிரோதமாக வந்த 64 வெளிநாட்டவர்களை போலீசார் கைது செய்துள்ளனர்.

பேராக் காவல்துறை தலைவர், அஜிசி மாட் அரிஸ் கூறுகையில், இன்று (ஆகஸ்ட் 1) அதிகாலை 2.15 மணியளவில், ரோயல் மலேசியன் நேவி மற்றும் மலேசியன் கடல்சார் அமலாக்க அமைப்பு இணைந்து, கடல் போலீஸ் பிரிவு, ஆகியன இணைந்து மேற்கொண்ட சோதனையில், பூலாவ் தாலாங், மஞ்சாங்கீழிருந்து 2.5 கடல் மைல் தொலைவில் ஒரு பதிவு செய்யப்படாத படகில் வைத்து அவர்கள் கைது செய்யப்பட்டதாகக் கூறினார்.

“படகில் நடத்தப்பட்ட சோதனையில் 54 ஆண்கள் மற்றும் 7 பெண்கள், அண்டை நாட்டிலிருந்து சட்டவிரோதமாக மலேசியாவிற்குள் நுழைந்ததாக நம்பப்படுகிறது, மேலும் அவர்கள் அனைவருக்கும் சட்டப்பூர்வமான பயண ஆவணங்கள் இல்லை” என்று அவர் இன்று வெளியிட்டுள்ள ஒரு அறிக்கையில் மேலும் கூறினார்.

அந்தப் படகின் கேப்டன் என்று நம்பப்படும் 39 வயது நபரையும், அதே அண்டை நாட்டைச் சேர்ந்த 40 மற்றும் 45 வயதுடைய அவரது இரண்டு உதவியாளர்களையும் காவல்துறை அதிகாரிகள் கைது செய்ததாக டிசிபி அஜிஸி கூறினார்.

“அவர்கள் அனைவரும் விசாரணைகளுக்காக கம்போங் ஆச்சே நடவடிக்கை தளத்தில் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

முதற்கட்ட விசாரணையில், அனைத்து சட்டவிரோத குடியேறிகளும், மலேசியாவிற்குள் நுழைவதற்காக, தங்கள் நாட்டில் உள்ள ஒரு முகவரிடம் RM800 முதல் RM4,000 வரை பணம் செலுத்தியிருப்பது கண்டறியப்பட்டுள்ளது என்றார்.

அவர்கள் பூலாவ் ஆங்சா மற்றும் செகிஞ்சான், சிலாங்கூர் நோக்கிச் செல்வதாக படகுத் தலைவர் கூறினார்.

“ஆள் கடத்தல் தடுப்பு மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோர் கடத்தல் தடுப்புச் சட்டம் பிரிவு 26A மற்றும் பாதுகாப்பு குற்றங்கள் (சிறப்பு நடவடிக்கைகள்) சட்டத்தின் பிரிவு 4 ஆகியவற்றின் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்படும்” என்று அவர் கூறினார்.

மேலும் சந்தேகத்திற்குரிய மற்றும் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகள் பற்றிய தகவல் தெரிந்தவர்கள் அருகிலுள்ள காவல் நிலையம் அல்லது மாநில காவல்துறையின் அதிரடி நடவடிக்கை அறைக்கு 05- 240 1999 அல்லது 05-245 1073 என்ற எண்ணில் தொடர்பு கொள்ளலாம் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here