இந்தோனேசிய தொழிலாளர்களின் முதல் பகுதியினர் மலேசியா வந்தடைந்தனர்

ஆகஸ்ட் 1, 2022 முதல் இந்த நாட்டிற்குள் தனது தொழிலாளர்களின் கட்டுப்பாடுகளை அண்டை நாடு நீக்க முடிவு செய்த பிறகு, இந்தோனேசிய தொழிலாளர்கள் படிப்படியாக மலேசியாவிற்குள் வர தொடங்கியுள்ளனர்.

மனிதவள அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ எம் சரவணன்  இந்தோனேசியத் தொழிலாளர்களின் முதல் தொகுதி ஏற்கனவே மலேசியாவில் இருப்பதாகவும், அந்த நாட்டைச் சேர்ந்த மேலும் 23,000 தொழிலாளர்கள் சம்பந்தப்பட்ட ஆவணங்கள் செயலாக்கப்பட்டு வருவதாகவும் கூறினார்.

தொழிலாளர்கள் ஏற்கனவே வரத் தொடங்கியுள்ளனர். முதல் தொகுதி வந்துவிட்டது என்று அவர் இங்கே ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார். mynext ஐ அதிகாரி செய்த பிறகு, மலேசியாவின் திறமைகளை மனிதவள அமைச்சகம் (MOHR) ஏஜென்சி, Talent Corporation Malaysia Bhd (TalentCorp) மேம்படுத்தும் முயற்சி. )

ஜூலை 13 அன்று, இந்தோனேசியா ஏற்கனவே ஒப்புக்கொண்டபடி single system  பயன்படுத்தாததற்காக   தொழிலாளர்கள் மலேசியாவுக்குள் நுழைவதைத் தற்காலிகமாக முடக்கும் முடிவை அறிவித்தது.

இருப்பினும், மலேசிய குடிநுழைவுத் துறைக்கும் இங்குள்ள இந்தோனேசிய தூதரகத்திற்கும் இடையில் வீட்டுப் பணியாளர்களை உள்வாங்குவதற்கான தற்போதைய அமைப்பை ஒருங்கிணைக்க இரு நாடுகளும் ஒப்புக் கொண்டுள்ளன.

மலேசியாவின் பணியாளர்கள் குறித்து சரவணன் கூறுகையில், பிரச்சினை வேலையில்லாத் திண்டாட்டம் அல்ல, ஆனால் பொருந்தாத வேலை வாய்ப்பு. நாங்கள் அவர்களுக்கு (பட்டதாரிகளுக்கு) வேலை கிடைத்தாலும், அவர்கள் படிக்கும் துறையில் அவர்களுக்கு வேலை வழங்கப்படவில்லை என்று கூறுவதாக  அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here