2025-க்குள் 300,000 உயர் திறன் கொண்ட வேலை வாய்ப்புகள் உருவாக்கப்படும்: அஸ்மின்

மின்சாரம் மற்றும் மின்னணுவியல் (E&E), வாகனம், இரசாயனங்கள் மற்றும் மேம்பட்ட பொருட்கள், அத்துடன் வாழ்க்கை அறிவியல் மற்றும் மருத்துவ தொழில்நுட்பம் போன்ற உயர் தாக்கத் துறைகளில் மொத்தம் 300,000 உயர் திறன் கொண்ட வேலை வாய்ப்புகள் 2025 இளைஞர்களுக்காக உருவாக்கப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

அனைத்துலக வர்த்தகம் மற்றும் தொழில்துறையின் மூத்த அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ முகமது அஸ்மின் அலி கூறுகையில், இந்த ஆண்டு மட்டும், அகாடமி இன் ஃபேக்டரி (AiF) திட்டத்தின் மூலம் மொத்தம் 20,000 வேலை வாய்ப்புகள் உருவாக்கப்படும்.

வெளிநாட்டு முதலீட்டாளர்கள் மலேசியாவை முதலீட்டுத் தளமாகத் தொடர்ந்து மாற்றுவதை உறுதிசெய்ய, உயர் திறன் மற்றும் தொழில்நுட்பத் திறமைகளை வழங்குவது எங்கள் பொறுப்பு.

2030ஆம் ஆண்டுக்குள் அனைத்து துறைகளிலும் உற்பத்தித்திறனை 30% அதிகரிக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படும் 4வது தொழிற்புரட்சிக்கு இணங்க, திறன்களை மேம்படுத்துதல் மற்றும் மறு-திறன் அல்லது திறன் மேம்பாடு ஆகியவற்றில் நாட்டின் பணியாளர்களுக்கு இது முக்கியத்துவம் அளிக்கும் வகையில் அமைந்துள்ளது என்று அவர் யூத் கார்னிவல் மற்றும் AiF நிகழ்ச்சியில்  உற்பத்தித் துறையை தொடக்கி வைக்கும் போது கூறினார்.

AiF திட்டம் என்பது மலேசிய உற்பத்தித்திறன் கழகத்தின் (MPC) ஒரு முன்முயற்சியாகும், இது தொழிலாளர்களின் பற்றாக்குறையை நிவர்த்தி செய்வதற்கும், எதிர்காலத்திற்குத் தயாராக இருக்கும் பணியாளர்களை உருவாக்குவதற்கு உள்ளூர் இளைஞர்களிடையே உயர் திறன் கொண்ட திறமைகளை வளர்ப்பதற்கும் ஆகும்.

மலேசியா ஒரு உற்பத்தி வளர்ச்சியடைந்த நாட்டை நோக்கி நகர்ந்து வருவதாகவும், இதனால் உள்ளூர் பணியாளர்கள் தொழில்துறையின் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய ஏற்ற உயர் திறன்களுடன் தயாராக இருக்க வேண்டும் என்றும் அஸ்மின் கூறினார்.

புதிய உயர் திறன் கொண்ட வேலை வாய்ப்புகள் கிராமப்புறங்கள், கிராமங்கள் மற்றும் ஒராங் அஸ்லி குழந்தைகள் உட்பட அனைத்து இளைஞர் குழுக்களுக்கும் உருவாக்கப்பட்டுள்ளன என்று அவர் கூறினார், நீண்ட கால போட்டித்தன்மையை அதிகரிக்க, நாடு திறமையான, உற்பத்தித்திறனை உருவாக்க வேண்டும்.

இதற்கிடையில், MPC இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோ அப்துல் லத்தீஃப் அபு செமான், அதே நிகழ்வில் தனது உரையில், உற்பத்தித்திறன் வளர்ச்சியின் முக்கிய இயக்கிகளின் அடிப்படையில் உற்பத்தித்திறன் மற்றும் போட்டித்தன்மையை அதிகரிப்பதற்கான திட்டத்தை முன்னெடுப்பதற்கு MPC உறுதிபூண்டுள்ளது என்றார்.

AiF திட்டத்தைப் பற்றிய கூடுதல் விவரங்களை http://aif.mpc.gov.my.-Bernama இல் காணலாம்

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here