சட்டவிரோத மோட்டார் சைக்கிள் பந்தயம்; 3 வெளிநாட்டினர் உள்ளிட்ட 4 பேர் கைது

ஜோகூர் பாரு: சட்டவிரோத பந்தய வீரர்களை பிடிக்க இரண்டு போக்குவரத்து நடவடிக்கைகளின் போது மூன்று வெளிநாட்டவர்கள் உட்பட நான்கு மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டிகளை போலீசார் கைது செய்துள்ளனர்.

ஜோகூர் பாரு தெற்கு OCPD உதவி ஆணையர் ரவுப் செலமட் கூறுகையில், கிழக்குப் பரவல் இணைப்பு (EDL) நெடுஞ்சாலை மற்றும் வடக்கு-தெற்கு விரைவுச்சாலையில் வியாழன் (ஆகஸ்ட் 11) இரவு 11 மணி முதல் வெள்ளிக்கிழமை அதிகாலை 4 மணி வரை மற்றும் வெள்ளிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 12) அதிகாலை முதல் சோதனை  நடைபெற்றது.

வீலி மற்றும் ரைடிங் ஜிக்-ஜாக் போன்ற ஆபத்தான ஸ்டண்ட்களைச் செய்வதற்கு இளைஞர்களிடையே இது முக்கிய இடமாகும். இது அவர்களின் உயிரையும் மற்ற சாலைப் பயணிகளையும் ஆபத்தில் ஆழ்த்துகிறது.

இந்த நடவடிக்கையில் இருந்து, ஆபத்தான மற்றும் பிற சாலைப் பயணிகளுக்கு இடையூறாக இருக்கும் பொது சாலையில் ஸ்டண்ட் செய்ததற்காக ஒரு பெண் பின் இருக்கையினர் உட்பட மூன்று வெளிநாட்டினரை போலீசார் கைது செய்தனர் என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 14) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

சந்தேக நபர்களின் மோட்டார் சைக்கிள்களை சட்டவிரோதமாக மாற்றியமை உட்பட மூன்று முறை அழைப்பாணைகளை போலீசார் வழங்கியுள்ளனர்.

வெள்ளிக்கிழமை இரவு 11 மணி முதல் சனிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 13) அதிகாலை 4 மணி வரையிலான மற்றொரு நடவடிக்கையின் போது இங்குள்ள  தாமான் டாயாவில் உள்ள ஜாலான் நிபோங் 14 இல் 20 வயது உள்ளூர் ஆடவர் கைது செய்யப்பட்டதாகவும் ஏசிபி ரவூப் கூறினார்.

மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டுநர்கள் கூடி, தங்கள் மோட்டார் சைக்கிள்களை புதுப்பித்து, ஆபத்தான முறையில் சவாரி செய்வதற்கு அப்பகுதி நன்கு அறியப்பட்ட பகுதி என்றும் அவர் கூறினார். உள்ளூர் சந்தேக நபர் ஆபத்தான ஸ்டண்ட் செய்து, தனக்கும் மற்ற சாலை பயனாளிகளுக்கும் ஆபத்தை விளைவிப்பதாக கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

போலீசார் பல்வேறு போக்குவரத்து குற்றங்களுக்காக 14 சம்மன்களை வழங்கினர் மற்றும் இரண்டாவது நடவடிக்கையின் போது மேலதிக நடவடிக்கைக்காக 11 மோட்டார் சைக்கிள்களை பறிமுதல் செய்தனர் என்று அவர் கூறினார். இரண்டு வழக்குகளும் சாலை போக்குவரத்து சட்டத்தின் பிரிவு 42 (1) இன் கீழ் விசாரிக்கப்பட்டன.

குறிப்பாக வார இறுதி நாட்களில் சட்டவிரோத பந்தயங்களைத் தடுப்பதில் காவல்துறையினர் தங்கள் நடவடிக்கைகளை அதிகப்படுத்துவார்கள் என்றும் பொதுமக்களின் பாதுகாப்பிற்காக சாலை விதிகள் மற்றும் விதிமுறைகளை எப்போதும் கடைப்பிடிக்குமாறு மக்களுக்கு நினைவூட்டுவதாக ACP Raub கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை, சட்டவிரோத பந்தய நடவடிக்கைகளைத் தடுக்கும் முயற்சியில், ஜோகூர் காவல்துறை வரும் மாதங்களில் மாநிலம் முழுவதும் கூடுதல் நடவடிக்கைகள் மற்றும் சாலைத் தடைகளை நடத்துவதாக உறுதியளித்தது.

கோவிட்-19 இயக்கக் கட்டுப்பாடுகள் தளர்த்தப்பட்ட பிறகு, ஜோகூரில் சட்டவிரோத மோட்டார் சைக்கிள் பந்தய நடவடிக்கைகள் அதிகரித்துள்ளதாக மாநில காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ கமருல் ஜமான் மாமத் தெரிவித்தார்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here