சிங்கப்பூரியர்,மலேசிய காதலி மீது போதைப்பொருள் கடத்தல் குற்றச்சாட்டு

ஜோகூர்பாருவில் 9,625 கிராம் மெத்தம்பேட்டமைனை கடத்தியதாக சிங்கப்பூரரியர் ஒருவரும் அவரது மலேசிய காதலியும் இன்று இங்குள்ள மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டனர். லோ கோக் கியோங் 49, மற்றும் சோ யோங் சின் 32, ஆகியோர் ஆகஸ்ட் 9 ஆம் தேதி காலை 11.15 மணியளவில், ஜெலாங் பதாவில் உள்ள ஜாலான் ஃபாரஸ்ட் சிட்டி 15, ஃபாரஸ்ட் சிட்டியில் உள்ள ஒரு வீட்டில் இந்தக் குற்றத்திற்காக கூட்டாக குற்றம் சாட்டப்பட்டனர்.

அதே தேதியில் பிற்பகல் 1.30 மணிக்கு இங்குள்ள ஜாலான் சூத்ரா குனிங், தாமான் சுதேராவில் உள்ள ஒரு வீட்டில் முறையே 1,505 கிராம் மற்றும் 139 கிராம் மெத்தம்பேட்டமைன் மற்றும் என்மெடாசெம்பம் கடத்தியதாக லோ மீது இரண்டு கூடுதல் குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டன.

ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39B (1)(2) இன் கீழ் கட்டமைக்கப்பட்ட குற்றச்சாட்டு, அதே சட்டத்தின் பிரிவு 39B (2) இன் கீழ் தண்டனைக்குரியது. மரண தண்டனை அல்லது ஆயுள் தண்டனையை வழங்குகிறது.  இந்த வழக்கு உயர் நீதிமன்றத்தின் அதிகார வரம்பிற்குள் வருவதால், மாஜிஸ்திரேட் முகமட் சுல்ஹில்மி இப்ராஹிம் முன் குற்றச்சாட்டுகள் வாசிக்கப்பட்ட பிறகு தம்பதியிடமிருந்து எந்த மனுவும் பதிவு செய்யப்படவில்லை.

இதற்கிடையில், ஆகஸ்ட் 9 ஆம் தேதி காலை 11.15 மணியளவில் ஃபாரெஸ்ட் சிட்டியில் 666 கிராம் கெட்டமைன் வைத்திருந்த குற்றச்சாட்டில் லோ மற்றும் சோ ஆகியோர் முறையே குற்றமற்றவர்கள் என்று ஒப்புக்கொண்டனர். ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டத்தின் பிரிவு 12 (2) இன் கீழ் அவர்கள் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது மற்றும் அதே சட்டத்தின் பிரிவு 12 (3) இன் கீழ் தண்டிக்கப்படலாம், இது RM100,000 க்கு மிகாமல் அபராதம் அல்லது அதிகபட்சமாக ஐந்து ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அல்லது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் இரண்டும் விதிக்கப்படும். .

ஆகஸ்ட் 9 ஆம் தேதி காலை 11.15 மற்றும் இரவு 10.30 மணிக்கு ஃபாரெஸ்ட் சிட்டி மற்றும் இஸ்கந்தர் புத்தேரி மாவட்ட காவல்துறை தலைமையக போதைப்பொருள் பிரிவு ஆகியவற்றில் 100 கிராம் கெட்டமைன் மற்றும் மெத்தாம்பேட்டமைனை தனது உடலில் செலுத்திய இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளுக்கு லோஹ் விசாரணையை கோரினார்.

இதற்காக அவர் மீது ஆபத்தான மருந்துகள் சட்டம் 1952 பிரிவு 12 (2) மற்றும் 15 (1) (a) ஆகியவற்றின் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. குற்றம் சாட்டப்பட்ட இருவரும் ஆஜராகாத நிலையில், அரசுத் தரப்பில் துணை அரசு வழக்கறிஞர் டேனியல் முனீர் ஆஜரானார். செப்., 20ம் தேதி குறிப்பிடலாம் என நீதிமன்றம் நிர்ணயித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here