மலேசிய மாணவர்கள் ஆகஸ்ட் 24 முதல் சீனாவுக்குள் நுழைய அனுமதி; தூதரகம் தகவல்

கோலாலம்பூர்: செல்லுபடியாகும் சீன குடியிருப்பு அனுமதிகளை வைத்திருக்கும் வெளிநாட்டு மாணவர்கள் ஆகஸ்ட் 24 முதல் சீனாவுக்குள் நுழைய அனுமதிக்கப்படுவதாக மலேசியாவில் உள்ள சீன தூதரகம் தெரிவித்துள்ளது. தூதரகம், சனிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 20) ஒரு முகநூல் பதிவில், இனி சீனாவில் நீண்ட கால கல்விக் கல்வி பெறும் மலேசிய மாணவர்களிடமிருந்து விசா விண்ணப்பங்களை ஏற்கும் என்று கூறியது.

சீன அரசாங்கம் வெளிநாட்டு மாணவர்கள் சீனாவிற்கு திரும்புவதற்கு அதிக முக்கியத்துவம் கொடுக்கிறது. சீனா மற்றும் மலேசியாவின் பொறுப்பான துறைகள், மலேசிய மாணவர்கள் சீனாவிற்கு திரும்புவதில் ஒருவருக்கொருவர் நெருக்கமாக செயல்பட்டு சில முன்னேற்றம் அடைந்துள்ளன” என்று அது கூறியது. தூதரக இணையதளம் மற்றும் தொடர்புடைய தளங்களில் வெளியிடப்பட்ட சமீபத்திய அறிவிப்புகளுக்கு கவனம் செலுத்துமாறு சம்பந்தப்பட்ட பணியாளர்களுக்கு அறிவுறுத்தப்படுவதாக தூதரகம் தெரிவித்துள்ளது.

ஊடக அறிக்கைகளின்படி, சுமார் 8,000 மலேசிய மாணவர்கள் கோவிட்-19 பூட்டுதல் காரணமாக தங்கள் படிப்பை மீண்டும் தொடங்க சீனாவுக்குத் திரும்ப முடியவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here