கிட்டத்தட்ட RM3 மில்லியன் மதிப்புள்ள கடத்தப்பட்ட மது, சிகரெட்டுகளை ஜோகூர் சுங்கத்துறை கைப்பற்றியது

ஜோகூர் பாரு: ஜூன் முதல் ஆகஸ்ட் வரையிலான ஆறு சோதனைகளில் ஜோகூர் சுங்கத் துறையால் சுமார் 3 மில்லியன் ரிங்கிட் மதிப்புள்ள கடத்தப்பட்ட மது மற்றும் சிகரெட்டுகள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன. தஞ்சோங் பெலேபாஸ் துறைமுகத்தில் மூன்று சோதனைகளும், சிலாங்கூரில் இரண்டும், பாசீர் கூடாங்கில் ஒன்றும் நடத்தப்பட்டதாக அதன் இயக்குனர் சசாலி முகமது தெரிவித்தார்.

தஞ்சோங் பெலேபாஸ் துறைமுகத்தில் ஒரே நாளில் இரண்டு சோதனைகள் நடத்தப்பட்டன, இரண்டு 40-அடி கொள்கலன்களில் சோதனை செய்யப்பட்ட பின்னர், 60,000 க்கும் மேற்பட்ட கேன்கள் மற்றும் ஆல்கஹால் பாட்டில்கள் மற்றும் ஷூக்கள், குளிர்சாதன பெட்டிகள் மற்றும் படுக்கைகள் போன்ற பிற அறிவிக்கப்படாத பொருட்கள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டன.

மூன்றாவது சோதனையில், அதே துறைமுகத்தில் மற்றொரு கொள்கலனில் 4,000 க்கும் மேற்பட்ட ஆல்கஹால் பாட்டில்கள் மற்றும் அறிவிக்கப்படாத காலணிகள், ஸ்பீக்கர்கள் மற்றும் விளக்குகள் ஆகியவற்றை நாங்கள் கண்டுபிடித்தோம் என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 28) இங்கு மெனரா காஸ்டத்தில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

சிலாங்கூரில் நடந்த இரண்டு சோதனைகள் கிள்ளான் மற்றும் ஷா ஆலமில் பொதுமக்களிடமிருந்து கிடைத்த தகவலைத் தொடர்ந்து நடத்தப்பட்டதாக அவர் கூறினார். மதுபானம் தவிர, சிலாங்கூரில் உள்ள கிள்ளானில் உள்ள ஆயர் ஹித்தாம் இண்டஸ்ட்ரியல் பகுதியில் உள்ள கிடங்கில் RM22,600 மதிப்புள்ள சட்டவிரோத சிகரெட்டுகளையும் நாங்கள் கைப்பற்றினோம்.

ஜாலான் புக்கிட் கெமுனிங்கில் உள்ள மற்றொரு கட்டிடத்தில் சோதனை செய்தபோது, ​​ஷா ஆலம் 85,000 மதுபாட்டில்களை கண்டுபிடித்தார் என்று அவர் கூறினார். ஆறாவது சோதனையில் பாசீர் கூடாங்கில் உள்ள ஜலான் சிகேயரில் 26,162 மதுபாட்டில்கள் கிடங்கில் இருந்ததாக சசாலி மேலும் கூறினார். விசாரணைகளுக்கு உதவுவதற்காக சோதனைகளின் போது நான்கு உள்ளூர் ஆட்களை நாங்கள் கைது செய்தோம். இன்னும் தலைமறைவாக உள்ள பலரையும் நாங்கள் தேடி வருகிறோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

சோதனைகளின் போது மொத்தம் 2.8 மில்லியன் ரிங்கிட் பெறுமதியான மதுபானம் கைப்பற்றப்பட்டதாகவும், கைப்பற்றப்பட்ட சட்டவிரோத சிகரெட்டுகளின் மதிப்பு 22,600 ரிங்கிட் எனவும் அவர் கூறினார். சுங்கச் சட்டம் 1967ன் பிரிவு 135(1)(a), 135(1)(g) மற்றும் 135(1)(d) ஆகியவற்றின் கீழ் இந்த வழக்குகள் விசாரிக்கப்படுகின்றன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here