போதைப்பொருள் கடத்திய குற்றச்சாட்டில் ஆடவருக்கு மரண தண்டனை விதிப்பு

கோத்தா பாரு, ஆகஸ்ட் 28 :

கடந்த நவம்பர் 2018 இல் தானா மேராவில் 97 கிராம் மெத்தம்பேட்டமைன் கடத்திய குற்றச்சாட்டின் பேரில், இன்று உயர் நீதிமன்றத்தால் ஒரு போதைப்பொருள் வியாபாரிக்கு மரண தண்டனை விதித்து தீர்ப்பளித்தது.

குற்றஞ்சாட்டப்பட்ட நூர் ஹெஷாம் ஹமீட், 42, என்பவருக்கு எதிரான வாதத்தின் முடிவில், வழக்குத் தொடுநருக்கு எதிராக நியாயமான சந்தேகத்தை எழுப்பத் தவறியதால், நீதித்துறை ஆணையர், டத்தோ முகமட் அபாசாஃப்ரீ முகமட் அப்பாஸ் இந்த தண்டனையை வழங்கினார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவரின் சாட்சியம் வெறும் மறுப்பு, சீரற்ற மற்றும் கற்பனையான கதை என்றும் பறிமுதல் செய்யப்பட்ட போதைப்பொருள் வைத்திருந்த, அதாவது , ஒரு வீட்டில் சோதனை நடத்தப்பட்டபோது, ​​குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தன்னுடன் மேலும் இரண்டு நபர்கள் இருப்பதாகக் கூறினார், ஆனால் இதுவரை குற்றம் சாட்டப்பட்ட இரண்டு நபர்களின் அடையாளத்தைத் தவிர வேறு சரியான ஆதாரம் இல்லை என்று நீதிமன்றம் கண்டறிந்ததாக நீதிபதி முஹமட் அபாசாஃப்ரீ கூறினார்.

“எனவே, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் வேண்டுமென்றே கதைகளை உருவாக்கினார் என்பதையும், அவர் மீதான சந்தேகம் உண்மையானது என்பதையும் நாங்கள் கண்டறிந்தோம். நீதிமன்றத்திற்கு வேறு வழியில்லை, அதனால் குற்றவாளிக்கு மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டது, மேலும் தூக்கிலிடப்படுவதற்கு முன் ஒரு நாள் வரை அவர் தடுப்புக் காவலில் வைக்கப்படுவார்” என்று அவர் தீர்ப்பில் கூறினார்.

குற்றச்சாட்டின்படி, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் 26 நவம்பர் 2018 இரவு 8.30 மணிக்கு, தானா மேராவின் தாமான் மணல் ஜெயாவில் உள்ள சாலையோரத்தில் 97 கிராம் மெத்தம்பேட்டமைன் என்ற ஆபத்தான போதைப்பொருளை விநியோகித்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் மீது ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39B(1)(a) இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது, இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் மரண தண்டனையை வழங்கும் அதே சட்டத்தின் பிரிவு 39B(2) இன் கீழ் தண்டிக்கப்படலாம்.

அரசுத் தரப்பு வழக்கறிஞர் நோரஸ்லினாவதி முகமட் அர்ஷாத் வழக்கை கையாண்டார், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் சார்பில் வழக்கறிஞர் ரிட்ஜுவான் முகமட் ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here