GE15 இல் பத்து நாடாளுமன்றம் பலரின் கவனத்தை ஈர்க்கும் தொகுதியாக இருக்கும்

கோலாலம்பூரில் உள்ள பத்து நாடாளுமன்றத் தொகுதி அடுத்த பொதுத் தேர்தலில் பல கட்சிகள் மற்றும் சுயேச்சைகளின் கவனத்தை ஈர்க்கும் இடங்களில் ஒன்றாகக் கருதப்படுகிறது. 2008 இல் தியான் சுவா இந்த இடத்தைப் பெற்ற பின்னர், ஐந்து ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு 13ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (GE13) அதைத் தக்கவைத்துக் கொண்ட பிறகு இது PKR கோட்டையாக மாறியது.

இருப்பினும், GE14 க்கு நியமனம் செய்யப்பட்ட நாளில், தேர்தல் அதிகாரி தியான் சுவாவை தொழில்நுட்பக் குறைபாடு காரணமாக இருக்கையைப் பாதுகாப்பதில் இருந்து தகுதி நீக்கம் செய்தார். பிகேஆர் பின்னர் சுயேச்சை வேட்பாளர் பி பிரபாகரனை ஆதரித்து அவரை வெற்றிபெறச் செய்தது. பின்னர் பிரபாகரன் பிகேஆரில் இணைந்தார்.

தொடர்பு கொண்டபோது, ​​தியான் சுவா GE15 இல் PKR சார்பில் பத்து தொகுதிக்கு போட்டியிடும் தனது விருப்பத்தை உறுதிப்படுத்தினார். “ஆம்,” அவர் ஒரு குறுகிய பதிலில் அவர் தெரிவித்தார்.

இருப்பினும், பிரபாகரனும் பட்டு பிகேஆர் பிரிவுத் தலைவர் பதவிக்கு தியான் சுவாவை எதிர்த்து சமீபத்தில் வெற்றி பெற்றதைத் தொடர்ந்து, தற்போது மீண்டும் பத்து தொகுதியில் போட்டியிட திட்டமிட்டுள்ளார். நிச்சயமாக நான் ஆர்வமாக உள்ளேன். ஆனால் இறுதி முடிவை எடுப்பதற்கு நான் அதை உயர்மட்ட தலைமையிடம் விட்டுவிடுகிறேன், ”என்று அவர் எஃப்எம்டியிடம் கூறினார்.

பத்து தொகுதியில் 18 முதல் 20 வயது வரை உள்ளவர்கள் மற்றும் தானியங்கி வாக்காளர் பதிவு ஆகியவற்றை கணக்கில் கொண்டால் 112,000 வாக்காளர்கள் இருப்பதாக மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. மலாய் வாக்காளர்கள் 43%, சீனர்கள் (30%), இந்தியர்கள் (20%) மற்றும் மற்றவர்கள் (7%)

இதற்கிடையில், தேசிய முன்னணி – அம்னோ, எம்சிஏ மற்றும் எம்ஐசி ஆகிய மூன்று தீபகற்பக் கட்சிகளில் கூட்டணியின் லிஞ்ச்பின் ஒரு வேட்பாளரை நிறுத்த வாய்ப்புள்ளது.

அம்னோவுக்கு பல விருப்பங்கள் உள்ளன. யஹாயா மாட் கானி, மூன்று தவணைகளுக்கு பத்து தேசிய முன்னணி பிரிவுத் தலைவராக இருந்தார். பத்து வேட்பாளராக வருவதற்கான தனது ஆர்வத்தையும் அவர் மறுக்கவில்லை. ஆனால் அடையாளம் காணப்பட்ட ஐவரில் யார் மிகவும் தகுதியான வேட்பாளர் என்பதை அம்னோவின் உயர்மட்டத் தலைமை முடிவு செய்ய வேண்டும். யாரைத் தேர்வு செய்தாலும் நாங்கள் எங்கள் ஆதரவை வழங்குவோம் என்று யாஹாயா கூறினார்.

சமீபத்திய தேர்தல்களில் பத்து தொகுதிக்கு வேட்பாளரை நிறுத்துவதில் கெராக்கான் முன்பு பிஎன் பிரதிநிதியாக இருந்தார். ஆனால் பின்னர் அவர்கள் கூட்டணியை விட்டு வெளியேறி பெரிகாத்தான் நேசனலில் (பிஎன்) சேர்ந்துள்ளனர். இருப்பினும், PN உடன் அவர்களுக்கு வாய்ப்பு வழங்கப்படுமா என்பது நிச்சயமற்றது.

இந்த கூட்டணி மலாய்க்காரர் அல்லாத வேட்பாளரான எஸ் கோபி கிருஷ்ணனுக்கு இடம் கொடுக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, அவர் பெர்சத்து அசோசியேட் உறுப்பினர் பிரிவு தகவல் தலைவராகவும், பத்துவின் இணை உறுப்பினர்களின் பிரிவு தலைவராகவும் உள்ளார். இந்த நடவடிக்கையை கோபியே சரிபார்த்துள்ளார். நான் இங்கு பிறந்து, பள்ளிக்குச் சென்று, இந்தத் தொகுதியில் பணியாற்றியவன். நான் இங்கு மூன்று ஆண்டுகளாக அரசியல் மற்றும் சமூகப் பணியைச் செய்து வருகிறேன். பெரும்பாலான சமூகத்தினருக்கும், வாக்காளர்களுக்கும் என்னை நன்கு தெரியும்  என்றார்.

கெராக்கான் தலைவர் டொமினிக் லாவ் ஹோ சாய் தனது கட்சி அந்த இடத்தில் போட்டியிடுமா என்பது குறித்து கருத்து தெரிவிக்க மறுத்துவிட்டார். இருப்பினும், பத்து தொகுதியில் பெரிகாத்தான் நேஷன் வெற்றி பெறுவதை கெராக்கான் உறுதி செய்யும் என்றார்.

பத்து தொகுதியில் வெற்றி பெறுவதற்கு ஏற்கனவே தனது பார்வையை வைத்த மற்றொரு வேட்பாளர் மனித உரிமை வழக்கறிஞரும், சித்தி காசிம் என்று அழைக்கப்படும் ஆர்வலருமான சிதி சபேதா காசிம் ஆவார். GE15 இல் பத்து நாடாளுமன்றத் தொகுதிக்கான போட்டியில் அவர் சுயேச்சை வேட்பாளராக இருப்பார் என்பதை உறுதிப்படுத்தினார். அது சரி. பத்து நாடாளுமன்றத் தொகுதிக்கு நான் போட்டியிடுவேன். நாம் முயற்சிக்க வேண்டும். ஏனென்றால் பலர் நமது அரசியல்வாதிகளால் அலுத்துள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here