அரசு ஊழியர்களுக்கான ஊதிய உயர்வை பிரதமர் அறிவித்தார்

பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் இன்று அரசு ஊழியர்களுக்கு அவர்களின் வருடாந்திர சம்பள உயர்வு (KGT) மற்றும் RM700 சிறப்பு நிதி உதவி (BKK) 2023 இல் கூடுதலாக RM100 உட்பட பல நல்ல செய்திகளை அறிவித்தார். RM100 கூடுதல் KGT 11 முதல் 56 ஆம் வகுப்பு வரையிலான அரசு ஊழியர்களுக்கானது என்றும், ஜனவரி 2023 முதல் மொத்தம் 1.28 மில்லியன் பெறுநர்கள் மற்றும் RM1.5 பில்லியனுக்கு நிதி சார்ந்து வழங்கப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

எனவே, 11 ஆம் வகுப்பில் உள்ளவர்களுக்கான KGT தற்போது RM80 ஆக இருந்தால், 2023 ஆம் ஆண்டில் அவர் RM80 அடிப்படை KGT மற்றும் கூடுதலாக RM100 பெறுவார், மொத்த KGT ஐ RM180 ஆகக் கொண்டு வருவார்” என்று அவர் 18வது சிவில் சர்வீஸ் பிரீமியர் செய்தி சேகரிப்பில் கூறினார் ( MAPPA XVIII) இன்று 4,000 அரசு ஊழியர்கள் மற்றும் ஆயிரக்கணக்கானோர் ஆன்லைனில் கலந்து கொண்டனர்.

56 மற்றும் அதற்குக் கீழே உள்ள அரசு ஊழியர்களுக்கு RM700 BKK என்றும், அரசு ஓய்வூதியம் பெறுவோர் மற்றும் ஓய்வூதியம் பெறாத வீரர்களுக்கு RM350 என்றும் அவர் அறிவித்தார். இது ஜனவரி 2023 இல் வழங்கப்படும். அரசு ஊழியர்களின் குறைகளை அரசு எப்போதும் கேட்கிறது என்று அவர் கூறினார்.

MAPPA என்பது கூட்டாட்சி மற்றும் மாநில மட்டங்களில் உள்ள பல்வேறு பொது மற்றும் சிவில் சேவைகளைச் சேர்ந்த அரசு ஊழியர்களுக்கும், உள்ளூர் அரசாங்கங்கள் மற்றும் அரசாங்கத்துடன் இணைக்கப்பட்ட நிறுவனங்களுக்கும் பிரதமர் தனது செய்தியை வழங்கும் வருடாந்திர நிகழ்வாகும்.

இதில், அரசின் தலைமைச் செயலர் டான்ஸ்ரீ முகமட் ஜூகி அலி, பொதுப்பணித்துறை இயக்குநர் டத்தோஸ்ரீ முகமட் ஷபிக் அப்துல்லா மற்றும் தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா அமைச்சர் டான்ஸ்ரீ அன்னுார் மூசா உள்ளிட்ட கேபினட் அமைச்சர்களும் கலந்து கொண்டனர்.

பொது மற்றும் சிவில் சர்வீசஸ் (கியூபெக்ஸ்) ஊழியர் சங்கங்களின் காங்கிரஸ் தலைவர் டத்தோ அட்னான் மாட் கலந்து கொண்டார். நிகழ்வில், இஸ்மாயில் சப்ரி, விடுப்புக்கு (ஜிசிஆர்) பதிலாக ரொக்க விருதுக்கான அதிகபட்ச நாட்களை தற்போதைய 160 நாட்களில் இருந்து 180 நாட்களாக உயர்த்தி அறிவித்தார்.

கூடுதல் பணிகளின் காரணமாக, பல அரசு ஊழியர்கள் தங்கள் வருடாந்திர விடுப்பு எடுக்க முடியவில்லை என்பதை அரசாங்கம் புரிந்துகொள்கிறது. GCR இன் அதிகரிப்புடன், அவர்கள் தங்கள் வருடாந்திர விடுப்பை பின்னர் ஓய்வு பெறுவதற்கான ரொக்க விருதுக்காக சேமிக்க முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

10 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக பணியாற்றிய கல்வி சேவை அதிகாரிகளுக்கு கூடுதலாக ஐந்து நாட்கள் சிறப்பு ஆண்டு விடுமுறையை பிரதமர் அறிவித்தார். இது ஏறக்குறைய 500,000 ஆசிரியர்களுக்கு பயனளிக்கும் என்று அவர் கூறினார்

நெருங்கிய குடும்ப உறுப்பினர்களின் மரணம் சம்பந்தப்பட்ட பதிவு செய்யப்படாத விடுப்பு வசதிக்கான குடும்ப உறுப்பினர்களின் வரையறையை விரிவுபடுத்துவதாகவும் அறிவிக்கப்பட்டது.

“இதற்கு முன், இறுதிச் சடங்குகளுக்கான பதிவு செய்யப்படாத விடுப்பு என்பது கணவன் அல்லது மனைவி, உயிரியல் தாய் மற்றும் மாமியார், உயிரியல் தந்தை மற்றும் மாமியார் மற்றும் குழந்தைகளின் இறப்புக்கு மட்டுமே உட்பட்டது. ஆனால் இப்போது, ​​குடும்ப உறுப்பினர்களின் வரையறை அரசு ஊழியரின் உடன்பிறப்புகள், பாட்டி மற்றும் தாத்தாக்களுக்கும் விரிவுபடுத்தப்பட்டது என்றார்.

அதிகபட்ச சம்பளத்தை எட்டிய அதிகாரிகளுக்கான வருடாந்திர சம்பள இயக்கத்தில் மேம்படுத்தப்பட்டதையும் அவர் அறிவித்தார்.அதிகபட்ச சம்பளத்தை எட்டிய அதிகாரிகள் பெறும் நிலையான விகிதமான 3% ஜன. 1, 2022 முதல் அனைத்து சேவை வகைப்பாடுகளுக்கும் தரத்தின்படி தரப்படுத்தப்படும் புதிய விகிதத்திற்கு மேம்படுத்த அரசாங்கம் ஒப்புக்கொண்டுள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

இஸ்மாயில் சப்ரி, இந்த விவகாரம் குறித்து விரிவான விளக்கத்தை வழங்க பொது சேவைத் துறை (PSD) ஒரு சுற்றறிக்கையை வெளியிடும் என்றார்.

மனித மூலதன மேம்பாட்டின் ஒட்டுமொத்த அம்சங்களையும் கணக்கில் எடுத்துக்கொண்டு, பொது சேவை ஊதிய முறை குறித்த ஆய்வை PSD விரைவுபடுத்த வேண்டும் என்பதையும் அரசாங்கம் ஒப்புக்கொண்டதாக அவர் கூறினார்.

இந்த ஆய்வு ஊதியம் மற்றும் சேவைகளின் அனைத்து அம்சங்களையும் உள்ளடக்கியதாக இருக்க வேண்டும், எனவே தற்போதைய சூழ்நிலை மற்றும் அரசாங்கத்தின் நிதித் திறனுடன் தொடர்புடையதாக இருக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

இஸ்மாயில் சப்ரி தனது செய்தியில், அனைத்து கொள்கைகளையும் செயல்படுத்தவும், அரசாங்கத்தின் ஒவ்வொரு அபிலாஷைகளின் வெற்றியை உறுதிப்படுத்தவும் அரசு இயந்திரம் திறம்பட செயல்படுவதை உறுதிசெய்ய எப்போதும் பாடுபடும் அனைத்து அரசு ஊழியர்களுக்கும் நன்றி தெரிவித்தார்.

அவர்களின் உற்பத்தித்திறனை அதிகரிக்க முடிந்தால், நாட்டின் பொருளாதாரம் வலுவடையும். மேலும் மலேசிய குடும்பம் முழுவதற்குமான உள்கட்டமைப்புகள் மற்றும் வசதிகளை அரசாங்கம் நிச்சயமாக மேம்படுத்த முடியும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here