2023 பட்ஜெட்டை தேசிய முன்னணியின் தேர்தல் கருவியாக பயன்படுத்த அனுமதிக்காதீர்கள் என்கிறார் குவான் எங்

நாட்டின் 15ஆவது பொதுத் தேர்தலை (GE15) நடத்துவது, 2023 பட்ஜெட் தேசிய முன்னணி தலைமையிலான (BN) அரசாங்கத்தால் ஒரு கருவியாகப் பயன்படுத்தப்படும் என்று டிஏபி தலைவர் லிம் குவான் எங் எச்சரித்தார்.

நாட்டின் பொருளாதாரம் வீழ்ச்சியடையும் நிலையில் உள்ளது என்று அம்னோ கூறுவது சரியென்றாலும், GE15 இன் தொடக்கத்திற்கு அழைப்பு விடுக்க வேண்டும் என்று மீண்டும் மீண்டும் மிரட்டல் விடுத்து தங்கள் சொந்த பிரதமரை நிலைகுலைய வைத்ததற்கு கட்சியே காரணம் என்று பாகன் நாடாளுமன்ற  உறுப்பினர் கூறினார்.

2023-ஆம் ஆண்டுக்கான பட்ஜெட் விளக்கக்காட்சியை, நாட்டின் பொருளாதாரப் பிரச்சனைகளைத் தீர்ப்பதற்காக அல்லாமல், பிரதமர் மற்றும் அவரது கட்சியினரின் தேர்தல் வாய்ப்புகளை உயர்த்துவதற்காக உருவாக்கப்பட்ட ‘தேர்தல் வரவு செலவுத் திட்டமாக’ மாற்றப்படுவதைத் தவிர்க்க இந்த ஆண்டு பொதுத் தேர்தலுக்கு அழைப்பு விடுக்கக் கூடாது என்றார்.

அரசாங்கத்திற்கு 2022ஆம் ஆண்டு பெட்ரோனாஸ் அறிவித்த 50 பில்லியன் ரிங்கிட் டிவிடெண்டுகள் மக்களின் நலனுக்காகப் பயன்படுத்தப்படாமல் “அரசியல் நலனுக்காக வீணடிக்கப்படும் என்றும் லிம் கூறினார். நேர்மையற்ற அரசியல்வாதிகளிடமிருந்து மெர்டேகாவின் உணர்வை மக்கள் திரும்பப் பெற வேண்டும் மற்றும் RM 50 பில்லியன் பொது நிதியின் பயன்பாடு மற்றும் செலவினங்களுக்கு முழு பொறுப்புணர்வை உறுதி செய்ய வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

வெள்ளிக்கிழமை, சட்ட அமைச்சர் வான் ஜுனைடி துவாங்கு ஜாபர், பட்ஜெட் 2023, முதலில் திட்டமிடப்பட்டதை விட மூன்று வாரங்களுக்கு முன்னதாக அக்டோபர் 7 ஆம் தேதி தாக்கல் செய்யப்படும் என்றார். அடுத்த மக்களவை கூட்டம் அக்டோபர் 3 ஆம் தேதி தொடங்கும் என்றும், அடுத்த ஆண்டுக்கான தேசிய பட்ஜெட் நான்கு நாட்களுக்குப் பிறகு தாக்கல் செய்யப்படும் என்றும் வான் ஜுனைடி கூறினார்.  GE15 தேதி உடன் இணைக்கப்படவில்லை. இது இந்த ஆண்டு நடைபெறும் என்று பலரால் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here