ஊழல் வழக்கில் ரோஸ்மா குற்றவாளி என உயர்நீதிமன்றம் தீர்ப்பு

கோலாலம்பூர்: RM1.25 பில்லியன் சரவாக் கிராமப்புற பள்ளிகளின் சூரிய ஆற்றல் திட்டம் தொடர்பாக மூன்று ஊழல் குற்றச்சாட்டுகளில் ரோஸ்மா மன்சோர் குற்றவாளி என நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளார். உயர் நீதிமன்ற நீதிபதி ஜைனி மஸ்லான், அரசுத் தரப்பு தனது வழக்கை சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி நிரூபித்துள்ளது என்று தீர்ப்பளித்தார்.

முன்னாள் பிரதமர் நஜிப் ரசாக்கின் மனைவி ரோஸ்மா, சரவாக்கில் உள்ள 369 கிராமப்புற பள்ளிகளில் உள்ள பள்ளிகளுக்கு மின்சாரம் வழங்கும் திட்டத்திற்காக RM187.5 மில்லியன் மற்றும் RM1.5 மில்லியன் பெற்றதாக நவம்பர் 2018 இல் குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (MACC) சட்டத்தின் பிரிவு 16(a)(A) இன் கீழ் அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. மேலும் 20 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனையும், திருப்திகரமான தொகையை விட ஐந்து மடங்கு அபராதமும் அல்லது RM10,000 அபராதமும் எது அதிகமோ அது விதிக்கப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here