மலேசியா 2023 க்குள் கட்டாய மரணம் மற்றும் பிரம்படி தண்டனையை முடிவுக்கு கொண்டுவரும்

மலேசியாவில் அடுத்த ஆண்டுக்குள் கட்டாய மரண தண்டனை மற்றும் பிரம்படி தண்டனையை ரத்து செய்து, சட்டத் திருத்தங்களுடன் அடுத்த மாதம் நாடாளுமன்றத்தில் தாக்கல் செய்யப்படும் என பிரதமர் துறை அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ வான் ஜுனைடி துவாங்கு ஜாபர் தெரிவித்தார்.

வான் ஜுனைடி தி ஸ்டார் ஆங்கில நாளிதழிடம் கூறுகையில், திருத்தங்கள் நிறைவேற்றப்பட்டால் அதற்கு பதிலாக இரண்டு தண்டனைகளை வழங்க நீதிபதிகளுக்கு விருப்புரிமை வழங்கப்படும் என்று கூறினார்.

இது சாட்டையடிக்கும் பொருந்தும். ஏனெனில் இது நீதிபதிகளின் விருப்பத்திற்கு விடப்படும்” என்று டத்தோஸ்ரீ வான் ஜுனைடி கூறினார். தி ஸ்டாரின் கூற்றுப்படி, ஜூன் 2022 நிலவரப்படி இன்னும் 1,342 குற்றவாளிகள் தூக்கு தண்டனையை எதிர்கொள்கின்றனர்.

அவர்களில், 900 க்கும் மேற்பட்டோர் போதைப்பொருள் கடத்தலுக்காகவும், மீதமுள்ளவர்கள் கொலைக்காகவும் தண்டிக்கப்பட்டனர்.

மொத்தத்தில், 844 மலேசியர்கள் மற்றும் 498 வெளிநாட்டினர் 40 நாடுகளைச் சேர்ந்தவர்கள். கட்டாய மரண தண்டனையை ரத்து செய்வது பக்காத்தான் ஹராப்பான் நிர்வாகத்தால் 2018 இல் முதன்முதலில் எழுப்பப்பட்டது. பின்னர் மரணதண்டனைக்கு தடை விதிக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here