நான் சுகாதார அமைச்சராக இல்லாவிட்டாலும் சுகாதார சீர்திருத்தங்கள் தொடர வேண்டும் என்கிறார் கைரி

சுகாதார வெள்ளை அறிக்கை போன்ற நீண்ட கால சுகாதார சீர்திருத்த திட்டங்களை அடுத்த சுகாதார அமைச்சர் தொடர்ந்து செயல்படுத்த வேண்டும் என்று கைரி ஜமாலுதீன் கூறுகிறார். நாடாளுமன்றம் கலைக்கப்பட்ட பின்னரும் ஆட்சியில் எந்த இடையூறும் ஏற்படாது என்பதை உறுதிப்படுத்த அமைச்சர்கள் எப்போதும் ஒரு திட்டத்தை வைத்திருக்க வேண்டும் என்று சுகாதார அமைச்சர் கூறினார்.

பல விஷயங்களுக்கு, எங்கள் அரசு ஊழியர்கள்  நிகழ்ச்சியை நடத்தும் திறன் கொண்டவர்கள். ஆனால், சுகாதார வெள்ளை அறிக்கை போன்ற கையொப்ப திட்டங்களுக்கு, தொடர்ச்சியை உறுதி செய்வதற்காக புதிய அமைச்சருக்கு விளக்கமளிக்குமாறு சுகாதார ஆலோசனைக் குழு மற்றும் அமைச்சகத்தின் மூத்த நிர்வாகத்தை நான் கேட்டுள்ளேன் என்று கைரி சர்வதேச ஜெனரிக்கை அறிமுகப்படுத்திய பின்னர் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

Biosimilar Medicines Association (IGBA) மற்றும் மருந்துத் தொழில்களுக்கான மலேசியன் அமைப்பு (MOPI) 2022 மாநாட்டில் அவர் மேற்கண்ட தகவலை தெரிவித்தார். 15வது பொதுத் தேர்தலுக்குப் பிறகு அவர் மீண்டும் சுகாதார அமைச்சராக நியமிக்கப்படாவிட்டால், சுகாதார வெள்ளை அறிக்கையின் எதிர்காலம் குறித்த அவரது நம்பிக்கை குறித்து கைரியிடம் கேட்கப்பட்டது.

அதை ஒரு இலகுவான தருணமாக மாற்றிய கைரி, “என்னை மந்திரிசபையிலிருந்து வெளியேற அவசரப்படுத்துகிறீர்களா? நான் ரெம்பாவிலிருந்து துரத்தப்பட்டேன். ரிலாக்ஸ் லா!”

அம்னோ அதன் துணைத் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ முகமட் ஹாசனை அங்கு நிறுத்த விரும்புவதால், GE15 இல் கைரி தனது ரெம்பாவ் நாடாளுமன்றத் தொகுதியைப் பாதுகாக்க மாட்டார் என்ற ஊகங்கள் பரவலாக உள்ளன.

கைரி மூன்று முறை ரெம்பாவ் நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக இருந்துள்ளார், அதே சமயம் முகமட் 2004 முதல் ரந்தாவ் மாநில சட்டமன்ற உறுப்பினராக இருந்து வருகிறார். முகமட் நாடாளுமன்றத் தொகுதிக்கு மாற்றுவது, முன்னாள் நெகிரி செம்பிலான் மந்திரி பெசார் கூட்டாட்சி அளவிலான பதவியை வகிக்க வழி வகுக்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here