உங்களுக்கு புரியாத விஷயங்களில் கருத்து தெரிவிப்பதை நிறுத்துங்கள் என்கிறார் தலைமை நீதிபதி

நீதிமன்றத் தீர்ப்பை முழுமையாகப் புரிந்து கொள்ளாமல், தீர்ப்பு குறித்து நியாயமற்ற அறிக்கைகளை வெளியிடுபவர்களை தலைமை நீதிபதி தெங்கு மைமுன் துவான் மாட் கடுமையாக சாடியுள்ளார்.

தீர்ப்பைப் புரிந்து கொள்ளாமல் கூறப்படும் கருத்துகள் வெறும் உணர்ச்சியை மட்டுமே அடிப்படையாகக் கொண்டவை என்றும் சட்டத்தைப் பற்றிய புரிதலின் அடிப்படையில் அல்ல என்றும் தெங்கு மைமுன் கூறினார்.

குழப்பத்தை ஏற்படுத்தும், புரியாத விஷயங்களைப் பற்றி அறிக்கைகள் வெளியிடுவது நியாயமில்லை. உங்களுக்கு அடிப்படை புரிதல் இல்லை, உங்களுக்கு முழு புரிதல் இல்லை. ஆனால் நீங்கள் அதைப் பற்றி அறிக்கை செய்கிறீர்கள். அது சரியல்ல என்று கோலாலம்பூரில் உள்ள ஆசிய அனைத்துலக நடுவர் மையத்தில் (AIAC) 2வது தேசிய வழக்கு மாநாடு 2022 இல் அவர் கூறியதாக ஸ்டார் மேற்கோள் காட்டியது.

அவரது SRC இன்டர்நேஷனல் இறுதி மேல்முறையீட்டு விசாரணையில் முன்னாள் பிரதமர் நஜிப் ரசாக்கின் 12 ஆண்டு சிறைத்தண்டனையை அவர் தலைமையிலான பெடரல் கோர்ட் ஐந்து பேர் கொண்ட பெஞ்ச் உறுதி செய்ததை அடுத்து, நீதித்துறையைத் தாக்கும் அரசியல்வாதிகளின் அறிக்கைகளுக்கு பதிலளிக்கும்படி அவரிடம் கேட்கப்பட்டது.

தீர்ப்பை முதலில் புரிந்து கொள்ளாமல் அல்லது சட்டத்தின் பயன்பாட்டைப் பற்றி அதிகம் அறிந்தவர்களைக் கலந்தாலோசிக்காமல் முடிவுகளை எடுக்க வேண்டாம் என்று தெங்கு மைமுன் மக்களுக்கு அறிவுறுத்தினார்.

எனது தனிப்பட்ட கருத்து என்னவெனில், அவர்கள் தீர்ப்பைப் படிக்காததால், கருத்துக்கள் அவர்களின் புரிதலின்மையைக் காட்டுகின்றன. அவர்கள் படிக்கவில்லை என்றால், அவர்கள் புரிந்து கொள்ள மாட்டார்கள். அவர்கள் புரிந்து கொள்ளவில்லை என்றால் அவர்கள் பொருத்தமற்ற மற்றும் பிரச்சினைக்கு பொருத்தமற்ற கருத்துக்களைச் சொல்வார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

அரசியல்வாதிகளின் தாக்குதல்களைக் கண்டித்து பத்திரிகை அறிக்கைகளை வெளியிட்ட மலேசிய வழக்கறிஞர்களுக்கும் தெங்கு மைமுன் தனது நன்றியைத் தெரிவித்தார்.

வழக்குகள் ஏன் அவ்வாறு தீர்க்கப்பட்டன என்பதையும், அரசியல்வாதிகள் ஏன் முடிவுகளை எடுக்கக்கூடாது என்பதையும் மலேசிய வழக்கறிஞர்கள் உண்மையான நிலைப்பாட்டை விளக்கியதால் நான் மிகவும் நன்றியுள்ளவனாக இருக்கிறேன். ஆதரவுக்கு நான் மிகவும் நன்றியுள்ளவனாக இருக்கிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

தீர்ப்பைப் படித்து நீதிமன்றத்தின் முடிவைப் புரிந்து கொள்ளுமாறு பொதுமக்களுக்கு அறிவுரை வழங்கிய தெங்கு மைமுன், அவர்கள் இன்னும் புரிந்துகொள்ளத் தவறினால், இந்த விஷயத்தைப் பற்றி அதிகம் அறிந்தவர்களிடம் ஆலோசனை செய்யலாம் என்றும் கூறினார்.

நீங்கள் சரியானவர்களிடம் கேளுங்கள். முழுமையாக புரிந்து கொள்ளாமல் வெறுமனே முடிவுக்கு வராதீர்கள். அது அடிப்படை விஷயம், இல்லையா? புரியவில்லையென்றால் கேட்டு தெரிந்து கொள்ளுங்கள்

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here