ஆதரவு கடிதங்களின் அடிப்படையில் வெளிநாட்டு ஊழியர்களை வேலைக்கு அமர்த்துவதற்கு HRM சிறப்பு ஒதுக்கீட்டை அங்கீகரிக்காது

எந்தக் கட்சியினருக்கும் ஆதரவுக் கடிதங்களின் அடிப்படையில் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை ஆட்சேர்ப்பு செய்வதற்கான சிறப்பு ஒதுக்கீட்டுக்கான கோரிக்கைகளை மனிதவள அமைச்சகம் அங்கீகரிக்காது என்று அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ எம்.சரவணன் கூறினார்.

பரிந்துரைக்கப்பட்ட ஆன்லைன் நடைமுறைகளைப் பின்பற்றும் விண்ணப்பங்கள் மட்டுமே அனுமதிக்கப்படும் என்றார். பிரதமர் அலுவலகத்திலிருந்து மூத்த  செயலாளர் மனிதவளத்துறை அமைச்சருக்கு நேற்று lady_bugg11 என்ற பெயரில் ட்விட்டர் பயனரால் பதிவேற்றம் செய்யப்பட்ட கடிதத்திற்கு அவர் பதிலளித்தார். அதனால்தான் முதலாளிகள் உள்ளூர் மக்களை வேலைக்கு அமர்த்துவதில்லை

அமைச்சர்களிடமிருந்து எனக்கு இதுபோன்ற கடிதங்கள் வந்துள்ளன. இருப்பினும், அது துணைக் கடிதங்களுடன் வந்தாலும், அவர்கள் இன்னும் நிலையான செயல்பாட்டு நடைமுறைகள் மூலம் விண்ணப்பிக்க வேண்டும் என்று அவர் இன்று பேராக் இந்து கோவில்கள் மாநாட்டில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

யாராவது பிரதமரிடமோ அல்லது எந்த அமைச்சரிடமோ ஒரு கோரிக்கை அல்லது முறையீடு செய்தால், அவர்கள் வழக்கமாக அதை என்னிடம் அனுப்புவார்கள். ஏனெனில் இது மனித வள அமைச்சகத்தால் அமல்படுத்தப்பட்ட விதி, எனவே நாங்கள் அதை அங்கீகரிக்க வேண்டிய அவசியமில்லை.

ஒவ்வொரு முறையும், நான் அமைச்சர்களிடமிருந்து எந்த அழுத்தத்தையும் பெறுவதில்லை. மேலும் எந்தவொரு சிறப்பு ஒதுக்கீட்டையும் அங்கீகரிக்க பிரதமரின் அதிகாரத்தைப் பெற வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

சம்பந்தப்பட்ட குழுவிற்கு அனுப்பப்படாமல் மூல நாடுகளில் இருந்து மொத்தம் 12,000 வெளிநாட்டு ஊழியர்களை ஆட்சேர்ப்பு செய்து வழங்குவதற்கான ஒதுக்கீட்டைப் பெறுவதற்கான சிறப்பு அனுமதிக்கான கோரிக்கையை அந்தக் கடிதத்தில் கொண்டிருந்தது.

வெளிநாட்டு ஊழியர்களை பணியமர்த்துவதற்கான ஒழுங்கற்ற மற்றும் சிக்கலான நேர்காணல் அமர்வு முறையால் நூற்றுக்கணக்கான முதலாளிகளால் மூழ்கியிருந்த அமைச்சகத்தில் சமீபத்திய குழப்பம் குறித்து, சரவணன் கூறுகையில், நியமனம் இல்லாமல் முதலாளிகள் அங்கு இருந்ததால் தான்.

புத்ராஜெயாவிற்கு பதிலாக தொழிலாளர் துறை மூலம் அனைத்து மாநிலங்களுக்கும் விண்ணப்ப செயல்முறை விரிவுபடுத்தப்பட்டுள்ளது. மேலும் முதலாளிகளுக்கு நீண்ட வரிசைகள் இல்லை. அது (நிலைமை) அந்த ஒரு (குறிப்பிட்ட) நாளில் மட்டுமே நடந்தது  என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

ஒவ்வொரு நாளும் 300 முதலாளிகளை நேர்காணல் செய்ய அமைச்சகம் வரம்பிடுகிறது என்பது புரிந்து கொள்ளப்படுகிறது. ஆனால் நாடு முழுவதிலுமிருந்து வேலை வழங்குபவர்களின் இருப்பு ஒதுக்கீட்டை விட அதிகமாக உள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here