தவறான உரிமைக்கோரல் பெற்றதாக பொது பல்கலைக்கழக விரிவுரையாளர் மீது குற்றச்சாட்டு

நான்கு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு, வாகனங்கள் வாடகை மற்றும் புவியியல் உபகரணங்களை RM12,488 வாங்கியது தொடர்பான தவறான உரிமைகோரல்களை வழங்கியதாக ஒரு பொது பல்கலைக்கழக விரிவுரையாளர் மீது இன்று செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. 45 வயதான ஜாஸ்மி ஹபீஸ் அப்துல் அஜீஸ், நீதிபதி ரோசினா அயோப் முன் வாசிக்கப்பட்ட அனைத்து குற்றச்சாட்டுகளிலும் தான் குற்றமற்றவர் என்று கூறி விசாரணை கோரினார்.

ஏப்ரல் 24, 2018 மற்றும் ஜூலை 29, 2019 க்கு இடையில், உண்மையில் வாகனம் இல்லாதபோது, ​​மூன்று வாகனங்களுக்கு வாடகை செலுத்துவதற்காக ஏழு போலி உரிமைகோரல்களைச் சமர்ப்பித்து, மலாயா பல்கலைக்கழகத்தின் கருவூலத் துறையை (UM) ஏமாற்றியதாக ஏழு குற்றச்சாட்டுகளில், Jasmi Hafiz மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

ஜன. 19, 2019 மற்றும் மார்ச் 23, 2019 தேதியிட்ட புவியியல் உபகரணங்களை வாங்கியதற்காக இரண்டு போலி ரசீதுகளைச் சமர்ப்பித்து, அதே துறையை ஏமாற்றியதாக மூத்த விரிவுரையாளர் மீது இரண்டு குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டன. மே 29, 2018 மற்றும் ஆகஸ்ட் 23, 2019 க்கு இடையில் UM, அறிவியல் பீடத்தின் புவியியல் துறையில் அனைத்து குற்றங்களையும் செய்ததாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) சட்டம் 2009 இன் பிரிவு 18 இன் கீழ் குற்றச்சாட்டுகள் உருவாக்கப்பட்டன, மேலும் சட்டத்தின் பிரிவு 24 (1) இன் கீழ் தண்டிக்கப்படும்,. இது 20 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் ஐந்து மடங்குக்கு குறையாத அபராதம் ஆகியவற்றை வழங்குகிறது. குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், லஞ்சத்தின் மதிப்பு அல்லது RM10,000 எது அதிகம்.

மூன்று வாகனங்கள் வாடகைக்கு செலுத்தியதற்கான ஏழு ரசீதுகள் மற்றும் உபகரணங்கள் வாங்கியதற்கான இரண்டு ரசீதுகள் அடங்கிய உண்மையான போலி ஆவணங்களை மோசடியாகப் பயன்படுத்தி, குற்றவியல் சட்டத்தின் 471வது பிரிவின் கீழ் செய்யப்பட்ட ஒன்பது மாற்றுக் குற்றச்சாட்டுகளையும் ஜாஸ்மி ஹபீஸ் மறுத்தார்.

குற்றங்கள் ஒரே இடத்தில் மற்றும் தேதிகளில் செய்யப்பட்டதாகக் கூறப்படுகிறது. குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், இரண்டு ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும். அவர் அனைத்து குற்றச்சாட்டுகளுக்கும் RM20,000 ஜாமீன் அனுமதிக்கப்பட்டார். மேலும் மாதம் ஒருமுறை MACC அலுவலகத்தில் தன்னைத்தானே ஆஜராக வேண்டும், அத்துடன் அவரது பாஸ்போர்ட்டை நீதிமன்றத்தில் ஒப்படைக்கவும் உத்தரவிட்டார்.

வழக்கின் சாட்சிகளை மிரட்ட வேண்டாம் என்றும், அக்., 18ம் தேதி குறிப்பிட்டு நீதிபதி ரோசினா உத்தரவிட்டார். துணை அரசு வக்கீல் அப்துல் அஜிஸ் வழக்கு தொடர்ந்தார், அதே சமயம் வழக்கறிஞர் வான் ஷஹ்ரிசல் வான் லாடின் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் சார்பில் ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here