முன்னாள் DBKL துணை இயக்குனர் இரண்டாவது முறையாக ஊழல் குற்றச்சாட்டில் இருந்து விடுவிக்கப்பட்டார்

கோலாலம்பூர் மாநகர மன்றம் (டிபிகேஎல்) முன்னாள் மூத்த துணை இயக்குநர் சாபுதீன் சலே, பணி அனுமதி வழங்குவதற்காக 200,000 ரிங்கிட் லஞ்சம் பெற்றதாக இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளில் இரண்டாவது முறையாக விடுவிக்கப்பட்டார். முதல் முறையாக டிசம்பர் 18, 2020 அன்று, அவருக்கு எதிரான முதன்மையான வழக்கை வழக்குத் தொடரத் தவறியதைக் கண்டறிந்த செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் அவரை விடுவிக்க உத்தரவிட்டது.

இதைத் தொடர்ந்து அரசுத் தரப்பு உயர் நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீடு செய்து, கடந்த மார்ச் 24ஆம் தேதி, சாபுதீன் வாதாடிய வழக்கை மீண்டும் செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்துக்கு மாற்றி உத்தரவிட்டது. இன்று நீதிபதி ரோசினா அயோப், வழக்கை நிரூபிக்கத் தவறியதைக் கண்டறிந்த பின்னர், சாபுதீனை இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளிலிருந்தும் விடுவித்து விடுதலை செய்தார்.

கிடைக்கக்கூடிய அனைத்து ஆதாரங்களின் அடிப்படையில் குற்றம் சாட்டப்பட்டவரை குற்றவாளி என்று தீர்ப்பது பாதுகாப்பானது அல்ல என்றும் நீதிமன்றம் கண்டறிந்துள்ளது. எனவே, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் 2009 ஆம் ஆண்டு மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் (எம்ஏசிசி) பிரிவு 17 (ஏ) இன் கீழ் இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளிலிருந்தும் விடுவிக்கப்பட்டு விடுவிக்கப்படுகிறார் என்று ரோசினா கூறினார்.

60 வயதான சாபுதீன் முழங்கால் பிரச்சனை காரணமாக சக்கர நாற்காலியில் கோர்ட்டில் இருந்தார். துணை அரசு வக்கீல் வான் ஷஹாருதீன் வான் லடின் வழக்கு தொடர்ந்தார், சாபுதீன் சார்பில் வழக்கறிஞர் கே தெய்வேந்திரன் ஆஜரானார். இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளிலும், DBKL சிவில் இன்ஜினியரிங் மற்றும் நகர்ப்புற போக்குவரத்துப் பிரிவில் மூத்த துணை இயக்குநராக இருந்த சபுடின், துசாரி நயாகாவின் துணை ஒப்பந்தக்காரரான வோங் மே குவானிடம் இருந்து ரொக்கமாக RM200,000 லஞ்சம் பெற்றதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார். 2018 முதல் 2020 வரை DBKL இல் பணிபுரிகிறார்.

துசாரி நயாகாவுக்கு பணி அனுமதி வழங்க இந்த பணம் அவருக்கு தூண்டுதலாக இருந்ததாக கூறப்படுகிறது. ஜூன் 9, 2018 மற்றும் ஜனவரி 17, 2019 அன்று, இங்குள்ள ஜாலான் லிங்கரன் தெங்கா 2, புக்கிட் அந்தரபங்சாவில் உள்ள பெட்ரோல் நிலையக் கடைகள் மற்றும் அம்பாங்கின் உகே பெர்டானாவில் உள்ள அவரது இல்லத்தின் முன்பு அவர் குற்றங்களைச் செய்ததாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

செய்தியாளர்களை சந்தித்த வான் ஷஹாருதின், இந்த முடிவை எதிர்த்து அரசுத் தரப்பு மேல்முறையீடு செய்வதாகக் கூறினார். சாபுதீனுக்கு ஆறு ஊழல் குற்றச்சாட்டுகள் தொடர்பான மற்றொரு வழக்கு நிலுவையில் உள்ளது. அது இன்னும் செஷன்ஸ் நீதிமன்ற நீதிபதி அசுரா அல்வியின் முன் வழக்கு விசாரணையில் உள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here