“சான் செந்தோசா கும்பலை” சேர்ந்தவர்கள் என நம்பப்படும் அறுவர் கைது

கோலாலம்பூர், செப்டம்பர் 16 :

கடந்த ஏப்ரல் 17 மற்றும் செப்டம்பர் 14 க்கும் இடையில் சிலாங்கூர் மற்றும் பினாங்கைச் சுற்றியுள்ள தனித்தனி இடங்களில் மேற்கொள்ளப்பட்ட சோதனையில், ‘சான் செந்தோசா கும்பலின்” தலைவர் மற்றும் ஐந்து உறுப்பினர்களை போலீசார் கைது செய்துள்ளனர்.

சிலாங்கூரின் கிள்ளான் நகரைச் சுற்றி மிரட்டி பணம் பறித்தல், கொள்ளையடித்தல், சட்டவிரோத பிட்காயின் சுரங்க வளாகங்களைப் பாதுகாத்தல், வாகனத் திருட்டு மற்றும் உடைத்தல் போன்றவற்றில் ஈடுபட்ட இந்தக் கும்பலிடம் இருந்து, நான்கு கைத்துப்பாக்கிகள், ஐந்து தோட்டாக்கள் கைப்பற்றப்பட்டதாக ரோயல் மலேசியா காவல்துறையின் துணைத் தலைவர் டத்தோ நூர்சியா முகமட் சாதுதீன் தெரிவித்தார்.

“செப்டம்பர் 14 ஆம் தேதி, உள்ளூர் சந்தேக நபர்கள் இருவரும் சிவப்பு தோயோத்தா ஹிலக்ஸ் நான்கு சக்கர வாகனத்தில் ஜாலான் ராஜா மூசா, போர்ட் கிள்ளானில் ஏறவிருந்தபோது, ​​கும்பலின் தலைவரும் மற்றொரு நபரும் கைது செய்யப்பட்டனர் என்றார்.

மேலும் அவர்களிடம் மேற்கொண்ட சோதனையில், ஓட்டுநர் இருக்கைக்கு அடியில் மறைத்து வைக்கப்பட்டிருந்த கோல்ட் பிராண்ட் சிங்கிள் ஆக்ஷன் ரிவால்வரை போலீசார் கண்டுபிடித்தனர் மற்றும் கிள்ளாங்கில் உள்ள ஜாலான் பெந்தஹாரா, தாமான் மேவா ரியாவில் உள்ள சந்தேக நபரின் வீட்டை சோதனை செய்ததில், 9 மிமீ லைவ் புல்லட் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது என்று, அவர் இன்று (செப்.16) வெளியிட்டுள்ள ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

ஆயுதங்கள் வைத்திருந்தது மற்றும் வாகனத் திருட்டு தொடர்பான 11 கடந்தகால குற்றப் பதிவுகளை அந்தக் கும்பலின் தலைவர் கொண்டிருப்பதாகவும், கடந்த ஏப்ரல் 17ஆம் தேதி சிலாங்கூரில் உள்ள பெட்டாலிங் ஜெயாவில் நடந்த துப்பாக்கிச் சூட்டு வழக்கைத் தொடர்ந்து, போலீசாரால் தேடப்படும் நபராகவும் அவர் இருந்தார் என்றும் அவர் மேலும் கூறினார்.

ஏனைய உள்ளூர்காரர்கள் இருவரும் ஏப்ரல் 17 அன்று பெட்டாலிங் ஜெயாவில் கைது செய்யப்பட்டு, அவர்களிடமிருந்து ஒரு கைத்துப்பாக்கி கைப்பற்றப்பட்டதாகவும், அதனைத் தொடர்ந்து ஜூன் 15 ஆம் தேதி கிள்ளான் தாமான் செந்தோசாவில் மற்றொரு நபரும் கைது செய்யப்பட்டு, அவரிடமிருந்து ஒரு ரிவால்வர் கைப்பற்றப்பட்டதாகவும் டிசிபி நூர்சியா கூறினார்.

இந்த “சான் செந்தோசா கும்பல் என நம்பப்படும் மற்றொரு உள்ளூர் நபர், செப்டம்பர் 13 அன்று பினாங்கின் பட்டர்வொர்த்தில் கைது செய்யப்பட்டார், மேலும் அவரிடமிருந்து ஒரு துப்பாக்கி மற்றும் நான்கு தோட்டாக்கள் கைப்பற்றப்பட்டன,” என்று அவர் கூறினார்.

கைப்பற்றப்பட்ட அனைத்து துப்பாக்கிகளும் உரிமம் பெறாதவை, மேலும் இந்த வழக்கு துப்பாக்கிச் சட்டம் (அதிகரித்த அபராதம்) 1971 இன் பிரிவு 8 இன் கீழ் விசாரிக்கப்பட்டது, இது 14 ஆண்டு சிறைத்தண்டனை மற்றும் மூன்று முறைக்குக் குறையாத தடியடி மற்றும் ஆயுதச் சட்டம் 1960 இன் பிரிவு 8(a) ஆகியவற்றைக் கொண்டுள்ளது. இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் ஏழு ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை விதிக்கும்.

“குற்றச் செயல்களை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கும், பொது பாதுகாப்பு மற்றும் ஒழுங்கு பராமரிக்கப்படுவதை உறுதி செய்வதற்கும் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகள் தொடர்பான எந்தவொரு தகவலையும் வெளியிடுமாறு பொதுமக்களை நாங்கள் கேட்டுக்கொள்கிறோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here