செப்டம்பர் 16 அன்று திறக்கப்படும் SUKE Phase 1 விரைவு சாலையில் ஒரு மாதத்திற்கு இலவசமாக பயணிக்கலாம்

இன்று வெள்ளிக்கிழமை (செப்டம்பர் 16) நண்பகல் முதல் செயல்படும் சுங்கை பீசி – உலு கிளாங் உயர்மட்ட விரைவுச்சாலை (SUKE) முதல் கட்டத்திற்கு கிளாங் பள்ளத்தாக்கில் உள்ள வாகன ஓட்டிகள் ஒரு மாதத்திற்கு இலவச அணுகலைப் பெறுவார்கள் என்று டத்தோஸ்ரீ ஃபாடில்லா யூசோப் கூறுகிறார்.

இந்த சலுகையானது செராஸ் -காஜாங் இன்டர்சேஞ்சிலிருந்து புக்கிட் அந்தாராபங்சா இன்டர்சேஞ்ச் வரை 16.6 கிமீ சீரமைப்பை உள்ளடக்கும்.

மிடில் ரிங் ரோடு 2, ஜாலான் அம்பாங் மற்றும் அம்பாங் டோல் பிளாசா ஆகிய இடங்களில் அதிக நெரிசல் ஏற்படும் நேரங்களில் இந்த விரைவுச் சாலை 36% வரை போக்குவரத்தை குறைக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுவதாக பணி அமைச்சர் கூறினார்.

புத்தம் புதிய எக்ஸ்ப்ரெஷனைப் பயன்படுத்தும் பயணப் பயணங்கள் 75 நிமிடங்களில் இருந்து 20 நிமிடங்களாகக் குறைக்கப்படும் என்றும் அவர் கூறினார். குறைந்த பயண தூரம் மற்றும் குறைக்கப்பட்ட கார்பன் உமிழ்வு ஆகியவற்றின் மூலம் தலைநகரில் குடிமக்கள் எதிர்கொள்ளும் நெரிசல் பிரச்சினைகளுக்கு தீர்வு காண அரசாங்கம் உறுதிபூண்டுள்ளது.

SUKE புக்கிட் தெத்டாராய் டோல் பிளாசாவில்  தொடக்க விழாவின் போது, ​​”SUKE நிறைவு மற்றும் திறப்பு நெரிசலைக் குறைப்பதற்கும் குறிப்பாக கிழக்கு கோலாலம்பூரில் போக்குவரத்தை மேம்படுத்துவதற்கும் குறிப்பிடத்தக்க தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும்” என்று அவர் கூறினார்.

நாட்டின் முதல் சின்னமான இரண்டு-நிலை ஹெலிகாய்டல் வளைவு மற்றும் தரை மட்டத்திலிருந்து 56.4 மீட்டர் உயரத்தில் மிக உயரமான செக்மெண்டட் பாக்ஸ் கர்டர் (SBG) ஆகியவற்றைக் கொண்டிருப்பதன் மூலம் மலேசியன் புக் ஆஃப் ரெக்கார்ட்ஸில் SUKE இரண்டு தேசிய சாதனைகளை எட்டியதாகவும் Fadillah கூறினார்.

SBG MRT சுங்கை பூலோ-கஜாங் பாதை மற்றும் சேரஸ்-கஜாங் எக்ஸ்பிரஸ்வே (CKE) ஆகியவற்றிற்கு மேலே நீண்டுள்ளது.

248 உள்ளூர் ஒப்பந்ததாரர்கள் மற்றும் 10 முக்கிய ஆலோசகர்கள் அதிவேக நெடுஞ்சாலை கட்டுமானத்தில் ஈடுபட்டுள்ளனர் என்று அவர் கூறினார். தோராயமாக 10,000 வேலை வாய்ப்புகளும் உருவாக்கப்பட்டன. ஆகஸ்ட் 30 வரை, SUKE திட்ட முன்னேற்றத்தின் 98% விகிதத்தில் உள்ளது.

ஆலம் டாமாய் டோல் பிளாசா மற்றும் மேலும் மூன்று பரிமாற்றங்களை உள்ளடக்கிய மீதமுள்ள 7.8 கிமீ சீரமைப்பு 2023 முதல் காலாண்டில் முடிவடையும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here