அமைச்சகங்கள், அரசு நிறுவனங்கள் மீது சைபர் செக்யூரிட்டி தணிக்கை நடத்துங்கள், எம்பி புத்ராஜெயாவிடம் வலியுறுத்தல்

அரசு ஊழியர்களுக்கான சம்பளத் தரவு முறை மீறப்பட்டதாக வெளியான செய்திகளைத் தொடர்ந்து அனைத்து அமைச்சகங்கள் மற்றும் அரசு நிறுவனங்களில் சைபர் செக்யூரிட்டி தணிக்கை மேற்கொள்ளப்பட வேண்டும் என்று ஃபஹ்மி ஃபட்சில் கூறுகிறார்.

இந்த கூற்றுக்கள் உண்மையாக இருந்தால், அமைச்சரவை உறுப்பினர்கள் உட்பட அரசு ஊழியர்களின் தனிப்பட்ட தரவுகள் ஆபத்தில் உள்ளன என்று லெம்பா பந்தாய் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் கூறினார்.

மலேசியர்களின் தனிப்பட்ட தகவல்கள் திருடப்படும் அபாயத்தை ஏற்படுத்தக்கூடிய ஏதேனும் இடைவெளிகளைக் கண்டறிந்து மூடுவதற்கு உடனடியாக இணைய பாதுகாப்பு தணிக்கையை மேற்கொள்ளுமாறு அனைத்து அமைச்சகங்களுக்கும் அரசு நிறுவனங்களுக்கும் பிரதமர் அறிவுறுத்த வேண்டும் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

அடுத்த நாடாளுமன்ற அமர்வில் தரவு மீறல் குறித்து பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் விளக்கம் அளிக்க வேண்டும் என்றும் அவர் கோரினார். நிதியமைச்சர் மற்றும் தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா அமைச்சர் ஆகியோர் தனிப்பட்ட தரவு திருடப்பட்டவர்களுக்கு இழப்பீடு வழங்குவதோடு, தரவு திருட்டு சம்பவங்களுக்கு கடுமையான தண்டனையை விதிக்கும் திட்டத்தை வகுக்க வேண்டும் என்றார்.

கடந்த ஐந்து ஆண்டுகளில் நடந்த அனைத்து தனிப்பட்ட தரவு திருட்டு சம்பவங்களையும் விசாரிக்க அரச விசாரணை ஆணையத்தை (RCI) அமைக்குமாறு அரசாங்கத்திடம் ஃபாஹ்மி மீண்டும் வலியுறுத்தினார்.

“இந்த ஆண்டு தரவு திருட்டு சம்பவங்களில் நான்கு சம்பவங்களில் மூன்று அரசு நிறுவனங்களை உள்ளடக்கியதாக நம்பப்படுகிறது, புத்ராஜெயா தனிப்பட்ட தரவு பாதுகாப்பு சட்டத்தை (PDPA) திருத்த வேண்டும், அது மத்திய மற்றும் மாநில அரசாங்கங்களுக்கு பொருந்தும்,” என்று அவர் கூறினார்.

பல அமைச்சர்கள், எம்.பி.க்கள் மற்றும் அரசு ஊழியர்களின் தனிப்பட்ட தரவுகள் மற்றும் சம்பள விவரங்கள் தங்களிடம் இருப்பதாக ஹேக்கர்கள் குழுவின் கூற்றின் மீது போலீசார் விசாரணையைத் தொடங்கியதாக எஃப்எம்டி நேற்று தெரிவித்தது.

அரசு ஊழியர்களுக்கான சம்பள தரவு முறை மீறப்பட்டதாக செப்டம்பர் 7 ஆம் தேதி புத்ராஜெயாவை எச்சரித்த குழு, செப்டம்பர் 12 ஆம் தேதிக்குள் அரசாங்கத்திடம் பதில் கேட்டதாக சின் சிவ் டெய்லி தெரிவித்துள்ளது.

இந்த விவகாரம் தொடர்பாக அரசின் தலைமைச் செயலாளர் ஜூகி அலி, அரசுப் பாதுகாப்பு இயக்குநர் ஜெனரல் ரஹிமி இஸ்மாயில் மற்றும் ஆடிட்டர் ஜெனரல் அலுவலகத்துக்கும் மின்னஞ்சல் அனுப்பியுள்ளதாக ஹேக்கர்கள் தெரிவித்தனர்.

எவ்வாறாயினும், அவர்களைத் தொடர்புகொள்வதற்குப் பதிலாக சிவில் சேவையின் சம்பள தரவு அமைப்பை மூட அரசாங்கம் முடிவு செய்ததாக ஹேக்கர்கள் கூறினர். ஹேக்கர்கள் செப்டம்பர் 19 முதல் தங்களிடம் இருப்பதாகக் கூறும் தனிப்பட்ட தரவை விற்க திட்டமிட்டுள்ளதாக கூறப்படுகிறது.

KLIA மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர் இம்ரான் அப்த் ரஹ்மான், தேசிய தணிக்கைத் துறையிடமிருந்து சம்பவம் குறித்து தங்களுக்கு அறிக்கை கிடைத்ததாகக் கூறினார். அநாமதேய தகவல்தொடர்பு மூலம் குற்றவியல் மிரட்டல் மற்றும் 1997 ஆம் ஆண்டின் கணினி குற்றங்கள் சட்டம் பிரிவு 4(1) ன் கீழ் குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 507 இன் கீழ் விசாரணை நடத்தப்பட்டு வருவதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here