காவலர்களாக இருந்தாலும், கைதிகளுக்கு சிறப்பு சிகிச்சை அளிக்கப்படுவதில்லை

போலீஸ் காவலில் இருப்பவர்களுக்கு, அவர்கள் காவல்துறையினராக இருந்தாலும், அவர்களுக்கு சிறப்பு சிகிச்சை எதுவும் வழங்கப்படவில்லை என்று சிலாங்கூர் காவல்துறைத் தலைவர் கூறுகிறார்.

 டத்தோ அர்ஜுனைடி முகமது, வெள்ளிக்கிழமை (செப்டம்பர் 16) ஒரு அறிக்கையில், கைது செய்யப்பட்ட காவல்துறை அதிகாரிகளுக்கு அளிக்கப்பட்ட சிறப்பு சிகிச்சையின் சமூக ஊடக இடுகையிலிருந்து எழும் குற்றச்சாட்டுகளை காவல்துறை மறுக்கிறது என்று கூறினார்.

அத்தகைய சிகிச்சையை வழங்குவதற்கான அத்தகைய அறிவுறுத்தல்கள் அல்லது ஒப்புதல்கள் எதுவும் வழங்கப்படவில்லை. இது நடைமுறைப்படுத்தப்படுவதை உறுதி செய்வதற்காக அவ்வப்போது சோதனைகள் நடத்தப்படுகின்றன.

ஆன்லைனில் பகிரப்பட்ட புகைப்படத்தின் மீதான விசாரணைகள் ஒரு போலீஸ்காரரால் எடுக்கப்பட்டது. இது காவலில் உள்ள அதிகாரியை ரசிகன் குறிவைப்பதைக் காட்டும் கோணத்தில் இருந்தது. அந்த மின்விசிறியானது ஒத்திவைக்கப்பட்ட பகுதியில் பணியில் இருக்கும் காவல்துறை அதிகாரிகளின் பயன்பாட்டிற்காக இருந்தது என்று அவர் கூறினார்.

விசாரணைக்கு உதவுவதற்காக 28 வயதான லான்ஸ் கார்ப்ரல் ஒருவர் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளார் என்றும் அவர் கூறினார். இந்த வழக்கு அதிகாரப்பூர்வ ரகசிய சட்டத்தின் கீழ் விசாரிக்கப்பட்டு வந்தது.

லாக்கப்பில் கைது செய்யப்பட்ட எவருக்கும் காவல் துறையினர் சிறப்பு மரியாதை அளித்ததில்லை என்பதையும், காவல்துறை அதிகாரிகள் மற்றும் காவல்துறை உறுப்பினர்களால் நடத்தப்படும் எந்தத் தவறுகளிலும் சமரசம் செய்து கொள்ள மாட்டார்கள் என்பதையும் மீண்டும் ஒருமுறை வலியுறுத்த விரும்புகிறேன்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here