நூருல் இசா GE15 இல் பெர்மாத்தாங் பாவ் தொகுதியை தற்காக்க விரும்புகிறார்

PKR துணைத் தலைவர் நூருல் இசா அன்வார், அடுத்த பொதுத் தேர்தலில் (GE15) பெர்மாத்தாங் பாவ் தொகுதியை தற்காக்க விரும்புவதாகக் கூறுகிறார். பிகேஆர் போட்டியிடும் இடங்களை முடிவு செய்பவள் நான் இல்லை என்றாலும், என் இதயம் அதை விரும்புகிறது (பெர்மாத்தாங் பாவ் தொகுதியை பாதுகாக்க). வேட்பாளராக இருப்பதில் நான் கைவிடப்படமாட்டேன் என்று நம்புகிறேன்

இன்று ஜார்ஜ் டவுனில் கிராம சமூக நிர்வாகக் குழுவுடனான உரையாடலுக்கு முன்னதாக அவர் இவ்வாறு கூறினார். நூருல் இசாவின் தந்தையான அன்வார் இப்ராஹிம், 1982 ஆம் ஆண்டு அம்னோவின் கீழ் முதன்முதலில் போட்டியிட்டு வெற்றி பெற்றதால், பெர்மாத்தாங் பாவ் குடும்பத்திற்கான அடையாளத் தொகுதியாக இருந்து வருகிறார்.

1986, 1990 மற்றும் 1995 ஆகிய மூன்று தேர்தல்களிலும் அவர் அந்த இடத்தைத் தக்க வைத்துக் கொண்டார். 1999 இல், அன்வார் சிறையில் அடைக்கப்பட்ட பிறகு, அவரது மனைவி டாக்டர் வான் அசிசா வான் இஸ்மாயில் பிகேஆர் பதாகையின் கீழ் நின்று வெற்றி பெற்றார்.

அவர் 2004 மற்றும் 2008 இல் அதைத் தக்க வைத்துக் கொண்டார், ஆனால் அன்வர் சிறையில் இருந்து விடுவிக்கப்பட்ட பிறகு இடைத்தேர்தலில் போட்டியிட அவருக்கு வழி செய்வதற்காக விரைவில் ராஜினாமா செய்தார்.

அன்வார் இடைத்தேர்தலில் வெற்றி பெற்று, 2013 பொதுத் தேர்தலில் அந்த இடத்தைத் தக்கவைத்துக் கொண்டார். ஆனால் 2015 இல் மீண்டும் ஆட்சேபனை குற்றத்திற்காக அவர் தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டார். இதன் விளைவாக வந்த இடைத்தேர்தலில் வான் அஸிசா நின்று, GE14 இல் பாண்டனுக்குச் செல்வதற்கு முன், அந்த இடத்தைப் பெற்றார். நூருல் இசா பெர்மாத்தாங் பாவில் நின்று வெற்றி பெறுவதற்கான வழி.

கட்சியின் பெர்லிஸ், கெடா மற்றும் பினாங்குத் தலைவரான நூருல் இசா, ஜிஇ15க்கான ஆயத்தங்கள், அதாவது இடங்கள் மற்றும் வேட்பாளர்கள் போன்றவற்றைப் பற்றி விவாதிக்க பக்காத்தான் ஹராப்பான் தலைமை செப்டம்பர் 20ஆம் தேதியை நிர்ணயித்துள்ளது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here