கம்போங் சீனாவில் ஏற்பட்ட தீ விபத்தில் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு ஆரம்ப உதவியாக தலா RM1,000 வழங்கப்பட்டது

கோல திரெங்கானு, செப்டம்பர் 19 :

இங்குள்ள கம்போங் சீனாவில் உள்ள ஜாலான் பண்டாரில், நேற்று இரவு ஏற்பட்ட தீ விபத்தில் 12 கடைவீடுகள் எரிந்தன. இதில் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு முதற்கட்ட உதவியாக RM1,000 வழங்கப்பட்டது என்று நல்வாழ்வு, பெண்கள் மேம்பாடு, குடும்பம் மற்றும் தேசிய ஒற்றுமைக்கான மாநில சட்ட மன்ற உறுப்பினர், ஹனாஃபியா மாட் தெரிவித்தார்.

இது அவர்களது அடிப்படைத்தேவைகளின் சுமையை குறைக்கவும், சம்பவத்தால் பாதிக்கப்பட்ட பாதிக்கப்பட்டவர்களின் மனதை மீட்டெடுக்கவும் செய்யப்பட்ட ஒரு சிறிய பங்களிப்பு என்று அவர் கூறினார்.

இன்று, சம்பவம் நடந்த இடத்தில் பாதிக்கப்பட்டவர்களை ஆய்வு செய்து சந்தித்தபோது, ​​“பாதிக்கப்பட்டவர்களின் சுமையைக் குறைக்க எனது போர்ட்ஃபோலியோவில் இருந்து இந்த பங்களிப்பு ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது” என்று அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

மாநில சட்டமன்ற உறுப்பினராகவும் இருக்கும் அவர், பாதிக்கப்பட்டவர்கள் பெரும்பாலும் குத்தகைதாரர்கள் என்றும் சிலர் சொந்த நிலம் வைத்திருப்பதாகவும் கூறினார்.

அவர் கூறுகையில், சொந்த நிலம் வைத்திருக்கும் பாதிக்கப்பட்டவர்கள், சம்பந்தப்பட்ட நிலத்தில் கடை கட்டிடத்தை மீண்டும் கட்டுவதற்கு மாநில அரசின் பேரிடர் நிதியான RM25,000 உதவிக்கு விண்ணப்பிக்க ஏதுவாக நில அலுவலகத்தில் நில உரிமைக்கு முயற்சிக்கலாம் என்றார்.

“தற்போதைக்கு, நாங்கள் பசார் கெடை பாயாங்கில் ஒரு தளத்தைக் கண்டுபிடிக்க முயற்சிப்போம், ஏதேனும் காலியிடம் இருந்தால், தற்போதைக்கு அவர்களை அங்கே வைப்போம், அதனால் அவர்கள் தங்கள் வணிகத்தைத் தொடர புதிய இடத்தைக் கண்டுபிடிப்பார்கள்.

“இன்னும் காலியிடம் உள்ளதா இல்லையா என்பதை நாளை எனது அதிகாரிகள் நகர சபையுடன் கலந்தாலோசிப்பர். அவ்வாறு இருந்தால், நாங்கள் அவற்றை அங்கே வைக்க ஒழுங்கமைப்போம்,” என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here