முன்னாள் கணவருக்கு எதிராக வழக்குத் தொடர தனித்து வாழும் தாயான லோவிற்கு நீதிமன்றம் அனுமதி

தனது சம்மதம் இல்லாமல் மூன்று குழந்தைகளைக் கடத்தி இஸ்லாமியர்களாக மாற்றியதாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்ட தனது முன்னாள் கணவர் முஹம்மது நாகேஸ்வரன் முனியாண்டிக்கு எதிராக வழக்குத் தொடர தனித்து வாழும் தாயான  லோ சிவ் ஹாங்கின் விடுப்பு மனுவை உயர் நீதிமன்றம் இன்று ஏற்றுக்கொண்டது.

நீதிபதி எவ்ரோல் மரியட் பீட்டர்ஸ் மனுதாரராக லோவின் சார்பில் ஆஜரான குணமலர்  வாதங்களைக் கேட்டபின் விண்ணப்பத்தை அனுமதித்தார். முன்னதாக, 14 வயது இரட்டைப் பெண்களும் 10 வயது ஆண் குழந்தையும் ஆகிய மூன்று குழந்தைகளைக் கடத்திச் சென்றபோது, ​​பிரதிவாதியான முஹம்மது நாகேஸ்வரன் நீதிமன்ற உத்தரவை மீறியதாக குணமலர் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.

முஹம்மது நாகேஸ்வரனுக்கு ஆரம்பத்திலிருந்தே தெரியும், லோவுக்கு அவர்களின் குழந்தைகளின் தனித்த பாதுகாப்பு, கவனிப்பு மற்றும் கட்டுப்பாடு ஆகியவை வழங்கப்பட்டன, ஆனால் அவர்கள் தாயிடமிருந்து அனுமதியின்றி எடுக்கப்பட்டனர். இந்த நீதிமன்றத்தின் உத்தரவை எதிர்மனுதாரர் மதிக்கவில்லை என்பதை இது காட்டுகிறது என்று வழக்கறிஞர் டோனி தியன் யீ சின் உதவியாளராக இருந்த குணமலர் கூறினார்.

குழந்தை இருக்கும் இடம் தெரியாததால் ஜூலை 4-ம் தேதி விண்ணப்பம் தாக்கல் செய்யப்பட்டதாக குணமலர் கூறினார். ஜூன் 15 அன்று, லோ மற்றும் முஹம்மது நாகஸ்வரன் இடையேயான விவாகரத்து மனுவில் தலையிட பெர்லிஸ் இஸ்லாமிய மத மற்றும் மலாய் சுங்க கவுன்சில் (MAIPs) விண்ணப்பத்தை உயர்நீதிமன்றம் தள்ளுபடி செய்தது.

பீட்டர்ஸ், தனது தீர்ப்பில், MAIP கள் குழந்தைகள் தொடர்பாக ஆர்வமுள்ள தரப்பு என்பதைக் காட்டத் தவறிவிட்டதாகவும், MAIP களுக்கு RM8,000 செலவுகளை லோவுக்கு செலுத்துமாறும் உத்தரவிட்டார். லோவின் முழு காவல் உத்தரவை மாற்றுவதற்கான முயற்சி தொடர்பாக முன்னாள் கணவரின் கருத்துக்களையும் மாநில மத அமைப்பு பெறத் தவறிவிட்டது என்று நீதிபதி கூறினார்.

மார்ச் 7 அன்று, MAIP கள் தலையீட்டு விண்ணப்பத்தை தாக்கல் செய்தன, இதனால் ஒரே காவல் ஆணையின் விதிமுறைகளில் மாறுபாட்டிற்கு விண்ணப்பிக்க லோகஸ் ஸ்டாண்டி இருக்கும். விவாகரத்து மனுவில், 34 வயதான லோ, மூன்று குழந்தைகளின் தனிப் பாதுகாப்பு, பராமரிப்பு மற்றும் கட்டுப்பாடு வழங்கப்பட்டது. இதற்கிடையில், குணமலர் செய்தியாளர்களிடம் கூறுகையில், விவாகரத்து மனுவில் தலையிடும் நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பின் மீதான MAIPகளின் மேல்முறையீடு பிப்ரவரி 7, 2023 அன்று மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் விசாரிக்கப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here