ஊழல், பணமோசடி ஆகிய 9 குற்றச்சாட்டுகளில் இருந்து அப்துல் அஜீஸ் விடுவிக்கப்பட்டார்

பேராக் மற்றும் கெடாவில் சாலைத் திட்டங்கள் தொடர்பான 3 ஊழல் குற்றச்சாட்டுகள் மற்றும் பணமோசடி தொடர்பான 6 குற்றச்சாட்டுகளில் இருந்து டத்தோஸ்ரீ அப்துல் அஜீஸ் அப்துல் ரஹீமை விடுவித்து செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் இன்று தீர்ப்பளித்தது.

குற்றவியல் நடைமுறைச் சட்டத்தின் 254 (3) பிரிவின்படி குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் அரசுத் தரப்பு சார்பில் ஆஜராகியதன் அடிப்படையில், பாலிங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரை விடுவிக்குமாறு பிரதி அரசு வழக்கறிஞர் அஸ்லிந்தா அஹாட் விடுத்த கோரிக்கையை நீதிபதி அஸுரா அல்வி அனுமதித்ததையடுத்து இந்த முடிவு வந்தது.

வழக்குரைஞர் முன்வைத்த காரணங்கள் உறுதியானவை மற்றும் திருப்திகரமானவை என்று திருப்தி அடைந்த பின்னர், குற்றவியல் நடைமுறைச் சட்டத்தின் 254 (3) பிரிவின் கீழ் விடுவிக்கப்படாமல் விடுவிக்க நீதிமன்றம் உத்தரவு பிறப்பித்ததாக அசுரா கூறினார்.

எனவே, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களை குற்றச்சாட்டில் இருந்து விடுவிக்காமல் விடுவிக்க நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது என்றார் 55 வயதான அப்துல் அஜீஸ் மீது 5.2 மில்லியன் ரிங்கிட் லஞ்சம் பெற்றதாக மூன்று குற்றச்சாட்டுகள் மற்றும் பேராக் மற்றும் கெடாவில் சாலை திட்டங்களில் RM972,414.60 மதிப்புள்ள பணமோசடி செய்ததாக ஆறு குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டன. அனைத்து குற்றங்களும் 6 செப்டம்பர் 2010 முதல் 10 ஏப்ரல் 2018 வரை தலைநகரில் உள்ள ஐந்து வங்கிகளில் செய்யப்பட்டதாகக் கூறப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here