ஜாஹிட்டின் விசாரணை முடிவிற்கு முன்னதாக நீதிமன்ற வளாகத்தின் முன் கூடிவரும் கூட்டம்

ஷா ஆலம் நீதிமன்ற வளாகத்தின் பிரதான வாயிலில் வெள்ளிக்கிழமை (செப்டம்பர் 23) காலை 6.45 மணிக்கே மக்கள் கூட்டம் திரண்டதுடன், வளாகத்திற்குள் நுழைய மக்கள் வந்தனர்.

டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடியின் ஒட்டு மொத்த விசாரணையை செய்தியாக்கப் பத்திரிகையாளர்கள் மற்றும் புகைப்படக் கலைஞர்கள் தங்களுடைய அனுமதிச் சீட்டுகளை சேகரிக்கக் காத்திருந்தனர்.

வழக்குகளில் கலந்து கொள்ள வேண்டிய பொதுமக்களும் இருந்தனர். ஆனால் அவர்கள் காலை 8 மணிக்கு மட்டுமே நீதிமன்ற வளாகத்திற்குள் நுழைய அனுமதிக்கப்படுவார்கள் என்று கூறப்பட்டது.

காலை 8.30 மணியளவில், முன்னாள் துணைப் பிரதமரின் ஆதரவாளர்கள் பெரும் குழு பிரதான வாயில் அருகே கூடியிருந்தனர். சிலர் அம்னோ தலைவரும், பாகன் டத்தோ நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் அஹமட் ஜாஹிட்டுக்கு ஆதரவளிப்பதாக பதாகைகளை வைத்திருந்தனர். தெரெங்கானுவில் இருந்து  வந்திருந்த ஆதரவாளர்களும் இருந்தார்கள்.

ஆதரவாளர்களை அந்த இடத்திற்கு ஏற்றி வந்ததாக  நம்பப்படும் கோச் பேருந்துகளும் நீதிமன்ற நுழைவாயில் அருகே உள்ள பிரதான சாலையில் அணிவகுத்து நின்றன. அஹ்மத் ஜாஹிட் ஒரு சுதந்திரமான மனிதனை விட்டு வெளியேற முடியுமா அல்லது அவர் மீது சுமத்தப்பட்ட ஊழல் குற்றச்சாட்டுகளுக்காக தனது பாதுகாப்பில் நுழைய வேண்டுமா என்பது இன்று அவருக்குத் தெரியும்.

69 வயதான அரசியல் மூத்தவர், அவர் உள்துறை அமைச்சராக இருந்தபோது அல்ட்ரா கிரானா எஸ்டிஎன் பிஎச்டி (யுகேஎஸ்பி) நிறுவனத்திடம் இருந்து லஞ்சம் பெற்றதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார், இது சீனா மற்றும் வெளிநாட்டு விசா (விஎல்என்) ஆகியவற்றிக்கு ஒரே சேவை மையத்தைத் தொடர்ந்து இயக்குவதற்கான நிறுவனத்தின் ஒப்பந்தத்தை நீட்டிக்க வேண்டும்.

அஹ்மத் ஜாஹிட்டின் பாதுகாப்புக் குழுவும், நிறுவனத்தின் இயக்குநர்களும், இந்தப் பணம் அரசியல் நன்கொடைகள் என்று கூறினர். அதே நேரத்தில் அரசு தரப்பு கோரிக்கையை மறுத்தது. இது உண்மையில் நன்கொடையாக இருந்தால், அவர் பெற்றதாகக் கூறப்படும் மாதாந்திர கொடுப்பனவுகளுக்கு மாறாக இது ஒரு முறை செலுத்தப்படும் என்று கூறியிருந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here