ஊழல் வழக்கில் கைது செய்யப்படும் பெண்களின் எண்ணிக்கை அதிகரித்து வருகிறது; எம்ஏசிசி கவலை

புத்ராஜெயா: ஊழல் வழக்கில் கைது செய்யப்படும் பெண்களின் எண்ணிக்கை அதிகரித்து வருவது குறித்து மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) கவலை தெரிவித்துள்ளது.

அதன் தலைமை ஆணையர் டான்ஸ்ரீ அசாம் பாக்கி கூறுகையில், பெண்களை குற்றவாளிகளாகக் கொண்ட ஊழல் வழக்குகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்து வருகிறது.

புள்ளிவிவரங்களை மேற்கோள் காட்டி, 2017 முதல் இந்த ஆண்டு ஆகஸ்ட் வரை மொத்தம் 824 பெண்கள் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர். அவர்களில் 356 பேர் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டனர்.

குற்றம் சுமத்தப்பட்ட பெண்கள் அதிகாரம் மற்றும் பதவிகளை வகித்தவர்கள். பிபிஆர் (Badan Pencegah Rasuah) என்று அழைக்கப்பட்ட அந்த அமைப்பில் நான் முதலில் சேர்ந்தபோது, ​​அந்த  வருடத்தில் ஊழலுக்காக ஒரு பெண் கைது செய்யப்படவில்லை.

அவர் இங்கு அளித்த பேட்டியில், “ஊழல் என்பது அதிகாரம் உள்ளவர்கள், நம்பிக்கை மற்றும் பொறுப்பை வழங்குபவர்கள் பற்றியது. MACC ஆனது அக்டோபர் 1, 1967 இல் நிறுவப்பட்டது. இது 2009 இல் ஒரு சுயாதீன ஆணையமாக மாறுவதற்கு முன்பு இது முன்னர் ஊழல் எதிர்ப்பு முமகாமை (BPR) என அறியப்பட்டது.

அரசியல் நிதியுதவி பற்றி கேட்டபோது, ​​அரசியல்வாதிகள் மற்றும் அரசியல் கட்சிகள் தாங்கள் பெற்ற நிதியை அறிவிப்பதற்கான தேவைகளை விரைவுபடுத்துவதற்கான சட்டத்தை உருவாக்க வேண்டிய அவசியம் உள்ளது என்று அசாம் கூறினார்.

அரசியல் நிதியுதவி சட்டபூர்வமானதா இல்லையா என்பது சட்டத்தில் உள்ள வரையறையைப் பொறுத்தது. இது ஒரு நாட்டிலிருந்து மற்றொரு நாட்டிற்கு வேறுபடலாம் என்றார். மலேசியாவில், அரசியல்வாதிகள் மற்றும் அரசியல் கட்சிகள் பெறும் நிதியை நிர்வகிக்கும் சட்டம் இதுவரை இல்லை என்று அவர் கூறினார்.

எனவே, அரசியல்வாதிகள் மற்றும் அரசியல் கட்சிகள் அரசியல் நிதி மற்றும் நன்கொடைகளை ஏற்றுக்கொள்வது குற்றமல்ல, சட்டவிரோதமான மூலங்களிலிருந்து பணம் இல்லை என்றால், அவர்கள் அரசியல் நன்கொடைகளை நிறுவனங்கள் அல்லது தனிநபர்களிடமிருந்து பெறலாம் என்று கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், அரசியல்வாதிகளுக்கு வழங்கப்பட்ட நிதி திருப்திக்காக வழங்கப்பட்டுள்ளது என்பதை நிரூபிக்க முடிந்தால் அது குற்றமாகும். அரசியல் நிறுவனங்கள் லஞ்சமாக நிதி பெறுவது குறித்து கமிஷனுக்கு பல புகார்கள் வந்ததாக ஆசம் கூறினார்.

நாங்கள் விசாரிக்கிறோம். ஆனால் பல வழக்குகள் எந்த வழக்கும் இல்லாமல் முடிவடைகின்றன. புகார்தாரர்கள் ஏமாற்றம் அடைந்துள்ளனர். ஆனால் குறிப்பிட்ட சட்டம் எதுவும் இல்லாததால் நாங்கள் என்ன செய்ய முடியும். நாங்கள் அதை லஞ்சமாக வகைப்படுத்துகிறோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here