சிங்கப்பூரிலிருந்து அனுமதியின்றி நாட்டுக்குள் கொண்டுவரப்பட்ட 210 கிலோகிராம் உறைந்த கோழி இறைச்சி பறிமுதல்

இஸ்கந்தர் புத்திரி, அக்டோபர் 3 :

கடந்த புதன்கிழமை சிங்கப்பூரில் இருந்து வந்த காரை, சுல்தான் அபுபக்கர் வளாகத்தில் (KSAB) நிறுத்திய மலேசிய தனிமைப்படுத்தல் மற்றும் ஆய்வு சேவைகள் துறையினர் (MAQIS) மேற்கொண்ட சோதனையில், முறையான அனுமதியின்றி நாட்டுக்குள் கொண்டுவரப்பட்ட 210 கிலோகிராம் உறைந்த கோழி இறைச்சி பறிமுதல் செய்யப்பட்டது.

மாக்கிஸ் Edie Putra இன் இயக்குனர் முகமட் யூசுஃப் கூறுகையில், இரவு 9 மணியளவில் உள்ளூர் பதிவு எண் கொண்ட காரை அவரது தரப்பு தடுத்து வைத்தது என்றார்.

மாக்கிஸ் அமலாக்க அதிகாரிகளால் மேற்கொள்ளப்பட்ட சோதனையின் விளைவாக, மாக்கிஸ் இறக்குமதி அனுமதி மற்றும் கால்நடை சுகாதார சான்றிதழ் இல்லாமல் கொண்டு வர முயன்ற உறைந்த கோழி இறைச்சி கட்லெட்டுகளின் 14 பெட்டிகள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டன.

இவை மொத்தம் RM3,580 பெறுமதியானவை என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

“MAQIS இறக்குமதி அனுமதியின்றி எந்த வகையான விவசாய பொருட்களையும் இறக்குமதி செய்வது மலேசிய தனிமைப்படுத்தல் மற்றும் ஆய்வு சேவைகள் சட்டம் 2011 [சட்டம் 728] பிரிவு 11(1) இன் படி குற்றமாகும்” என்று அவர் இன்று வெளியிட்டுள்ள ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

வாக்குமூலம் எடுக்கப்பட்ட பின்னர் 30 வயதான உள்ளூர் ஓட்டுநர் விடுவிக்கப்பட்டதாக அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here