5 கிலோ கிராம் சமையல் எண்ணெயின் விலை 2 ரிங்கிட் குறைந்தது

ஐந்து கிலோகிராம் (கிலோ) பாட்டிலில் அடைக்கப்பட்ட தூய சமையல் எண்ணெயின் விலை RM2 குறைந்து RM31.50 ரிங்கிட் 33.50 ஆக இருந்தது. முன்பு அக்டோபர் 8 முதல் நவம்பர் 7 வரை நடைமுறைக்கு வரும். உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ அலெக்சாண்டர் நந்தா லிங்கி, கச்சா பாமாயிலின் சராசரி விலை  சரிவை பதிவு செய்ததை அடுத்து புதிய விலை நிர்ணயம் செய்யப்பட்டுள்ளது என்றார்.

மேலும், மூன்று கிலோ பாட்டில்களில் அடைக்கப்பட்ட சமையல் எண்ணெயின் புதிய விலை RM21.10ல் இருந்து RM19.90 ஆக குறையும் என்றும் அவர் கூறினார். இரண்டு கிலோ (RM13.50 இலிருந்து RM14.30); மற்றும் ஒரு கிலோ (RM7.10 இலிருந்து RM7.50). இந்த புதிய விலை நிர்ணயம் மலேசிய குடும்பங்களுக்கு உதவியாக இருக்கும் என்று நம்பப்படுகிறது என்று அவர் இன்று பாராளுமன்ற கட்டிடத்தில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

நுகர்வோர்கள் அரசாங்கத்தின் கண்களாகவும் காதுகளாகவும் இருக்க வேண்டும் என்றும் நெறிமுறையற்ற வணிக நடைமுறைகள் பற்றிய அறிக்கைகளை அமைச்சகத்திற்கு வழங்கப்படும் வழிகள் மூலம் பதிவு செய்யவும் நந்தா அழைப்பு விடுத்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here