மாநில சட்டமன்றங்களை கலைக்காதது PHஇன் ‘அதிகார பசியை’ காட்டுகிறது என்கிறார் ஜாஹிட்

அம்னோ தலைவர் டத்தோஸ்ரீ அகமட் ஜாஹிட் ஹமிடி  பக்காத்தான் ஹராப்பான் தலைமையிலான மாநிலங்கள் தங்கள் சட்டமன்றங்களை கலைக்காததற்காக “அதிகாரப் பசியில்” இருப்பதாக குற்றம் சாட்டியுள்ளார். அதிகாரத்தை இழக்க நேரிடும் என்ற அச்சத்தில் மாநிலத் தேர்தல்களை தனித்தனியாக நடத்தி பணத்தை (பணத்தை) வீணடிக்க அவர்கள் (எதிர்க்கட்சியினர்) தயாராக உள்ளனர்.

தேசிய முன்னணி அவர்களைப் போலவே அதிகாரத்திற்கு பேராசை கொண்டவராக இருந்தால், அது அந்தந்த மாநில சட்டசபைகளை கலைப்பதை அதன் மாநிலங்களையும் அனுமதிக்காது. ஆனால் அது தேசிய முன்னணியின் அரசியல் நோக்கம் அல்ல என்று ஜாஹிட் முகநூல் பதிவின் மூலம் கூறினார்.

நாடாளுமன்றம் கலைக்கப்படுவதாக நேற்று அறிவித்த பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப், நாடாளுமன்றத் தேர்தலுடன் ஒரே நேரத்தில் மாநிலத் தேர்தல்களை நடத்த அனுமதிக்கும் வகையில் மாநில அரசுகள் தங்கள் சட்டப் பேரவைகளைக் கலைக்க வேண்டும் என்று வலியுறுத்தினார்.

சிலாங்கூர், பினாங்கு மற்றும் நெகிரி செம்பிலானைக் கட்டுப்படுத்தும் PH, தங்கள் மாநிலச் சட்டமன்றங்கள் அவற்றின் முழு விதிமுறைகளை நிறைவேற்றும் என்று முன்பு கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here