15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (GE15) போட்டியிடும் வேட்பாளர்கள் பிரச்சாரத்தின்போது இனப் பிரச்சினைகளை எழுப்பாதீர்

கூச்சிங்: 15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (GE15) போட்டியிடும் வேட்பாளர்கள் தங்கள் பிரச்சாரத்தில் இனப் பிரச்சினைகளை எழுப்புவதைத் தவிர்க்க வேண்டும் என்று துணை முதல்வர் டத்தோ அமர் டக்ளஸ் உக்கா எம்பாஸ் கூறினார். அவ்வாறு செய்வது அரசின் பல்லின சமூகத்தில் விஷத்தை ஊற்றுவதற்கு ஒப்பானது என்றார்.

சரவாக் போன்ற பன்மை சமூகத்தில் நாம் அத்தகைய தந்திரத்தை (இனப் பிரச்சினைகளைப் பயன்படுத்தி) நாடக்கூடாது. வாக்குகளுக்காக மீன் பிடிப்பது எதிர்மறையான, மிகவும் விரும்பத்தகாத தந்திரமாகும் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

பார்ட்டி பெசாகா பூமிபுதேரா பெர்சது (பிபிபி) துணைத் தலைவரான உக்கா, சரவாக் இன்னும் நாட்டில் இன ஒற்றுமை மற்றும் நல்லிணக்கத்தின் கோட்டையாக உள்ளது என்றார். இன்னும் இந்த நிலையைத் தக்க வைத்துக் கொள்ள முடியும் என்பது எங்கள் நம்பிக்கை. வாக்குகளைப் பெறுவதற்காக இதுபோன்ற பிரச்சினையைப் பயன்படுத்தும் எந்த வேட்பாளரையும் நிராகரிப்போம் என்று அவர் கூறினார்.

பிபிபி என்பது கபுங்கன் பார்ட்டி சரவாக் (ஜிபிஎஸ்) கூட்டணியின் லிஞ்ச்பின் கட்சியாகும். இதில் பார்ட்டி ராக்யாட் சரவாக் (பிஆர்எஸ்), சரவாக் யுனைடெட் பீப்பிள்ஸ் பார்ட்டி (எஸ்யுபிபி) மற்றும் பார்ட்டி டெமோக்ராடிக் முன்னேற்றம் (பிடிபி) ஆகியவையும் உள்ளன.

அக்டோபர் 10 அன்று, பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப், GE15 க்கு வழி வகுக்கும் வகையில் நாடாளுமன்றத்தை கலைப்பதாக அறிவித்தார். அக்டோபர் 20 ஆம் தேதி GE15 இன் முக்கியமான தேதிகளை விவாதிக்க மற்றும் தீர்மானிக்க தேர்தல் ஆணையம் ஒரு சிறப்புக் கூட்டத்தை நடத்தவிருக்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here