தேவதாஸ் கொலை; தூக்குத் தண்டனையில் இருந்து தப்பிய சக தோட்டத் தொழிலாளி

புத்ராஜெயா: மோசமான சமையலால் தனது சக ஊழியரின் மரணத்திற்கு காரணமான தோட்டத் தொழிலாளி, தூக்கு கயிற்றில் இருந்து தப்பினார். ஆனால் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டது.

முகமட் ரோஸ்லி நகுர் கனி, செவ்வாயன்று (அக் 18) மேன்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் அவர் செய்த மேல்முறையீட்டில் வெற்றி பெற்றதை அடுத்து, அவரது கொலைக் குற்றச்சாட்டைக் கொலையாக இல்லாத குற்றமான கொலையாகக் குறைக்கப்பட்டது.

2017, ஏப்ரல் 17 ஆம் தேதி அதிகாலை 1.50 மணி முதல் 11.50 மணி வரை பகாங், மெந்தகாப், பெல்லெங்கு ஹால்ட், சுவான் லெங் ரப்பர் தோட்டத்தில் உள்ள எண் இல்லாத வீட்டில் ஆர். தேவதாஸ் (60) என்பவரைக் கொன்றதற்காக 41 வயது நபருக்கு 22 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டது.

அவர் கைது செய்யப்பட்ட ஏப்ரல் 17, 2017 முதல் தண்டனையை அனுபவிக்க உத்தரவிடப்பட்டது. நீதிபதிகள் டத்தோஸ்ரீ கமாலுடின் முகமட் சேட், டத்தோ பி.ரவீந்திரன் மற்றும் டத்தோ ஹாஷிம் ஹம்சா ஆகியோர் அடங்கிய மூன்று பேர் கொண்ட குழு, சாட்சியங்களின் அடிப்படையில் முகமது ரோஸ்லியின் கொலைக்குற்றம் பாதுகாப்பானது அல்ல என்பதைக் கண்டறிந்த பிறகு அவரது மேல்முறையீட்டை அனுமதித்தது.

குழுவின் தலைவராக இருந்த நீதிபதி கமாலுடின், உயர்நீதிமன்ற நீதிபதி முகமட் ரோஸ்லியின் முழு வாதத்தையும் கருத்தில் கொள்ளத் தவறிவிட்டார் என்று கூறினார்.

தேவதாஸைக் கொன்றதாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்ட முகமது ரோஸ்லிக்கு 22 அக்டோபர் 2019 அன்று தெமர்லோ உயர்நீதிமன்றம் மரண தண்டனை விதித்தது.

சாட்சியங்களின்படி, இறந்தவரின் சமையலை முன்னாள் விரும்பாததால் முகமட் ரோஸ்லியும் இறந்தவரும் எப்போதும் சண்டையிட்டுக் கொண்டனர், மேலும் இறந்தவர் முகமட் ரோஸ்லி தனக்கு உணவு வைக்கவில்லை என்று குற்றம் சாட்டினார். அவர்கள் இருவரும் மற்றும் மற்றொரு தொழிலாளி அவர்களின் முதலாளி வழங்கிய வீட்டில் (குவார்ட்டர்ஸ்) தங்கியிருந்தனர்.

முன்னதாக, முகமது ரோஸ்லியின் வழக்கறிஞர் எஸ்.சுந்தர்ராஜன் வாதிடுகையில், இறந்தவரின் திடீர் ஆத்திரமூட்டலுக்குப் பிறகு ஒரு சண்டை வெடித்தது என்றும் சண்டை நடந்தபோது இருவரும் போதையில் இருந்ததாகவும் வாதிட்டார்.

துணை அரசு வழக்கறிஞர் ஹவ் மே லிங், மரத்தடி மற்றும் அரிவாளால் தாக்கப்பட்டதால் இறந்தவரின் விலா எலும்பு முறிந்ததால், தண்டனைச் சட்டத்தின் கீழ் அதிகபட்சமாக 30 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட வேண்டும் என்று நீதிமன்றத்தை வலியுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here