எங்களின் பலவீனத்தை உங்களால் கேட்க முடியாதே பிரச்சினைக்கு காரணம் என்கிறார் அன்வார்

பெற்றோர்கள் மற்றும் முக்கியமாக ஆசிரியர்களின் கருத்துகளை கல்வி முறை கருத்தில் கொள்ளாதது நியாயமற்றது என்று பிகேஆர் தலைவர் அன்வார் இப்ராஹிம் கூறுகிறார்.

எங்கள் தலைமைகளில் சிலருக்கு ஆணவ மனப்பான்மை இருந்தால், ஆசிரியர்கள் பேச அனுமதிக்கப்படுவதில்லை. சிந்தனை சுதந்திரம் கட்டுப்படுத்தப்படும் என்று அவர் பேஸ்புக்கில் ஒரு வீடியோவில் கூறினார்.

பக்காத்தான் ஹராப்பான் (PH) தலைவராகவும் இருக்கும் அன்வார், 1986 முதல் 1991 வரை கல்வி அமைச்சராகப் பணியாற்றினார். நம்முடைய பலவீனம் என்ன? எங்களால் கேட்க முடியாது. கண்டனங்கள் அல்லது விமர்சனக் கண்ணோட்டங்களைக் கேட்கும் திறன் இல்லை என்று அவர் கூறினார்.

மலேசியாவின் தலைமைத்துவத்தில் மாற்றம் ஏற்பட வேண்டுமானால், இந்த “குழப்பமான” அமைப்பை மாற்ற வேண்டும் என்றார். அவர் எந்த சம்பவத்தையும் மேற்கோள் காட்டவில்லை என்றாலும், அன்வாரின் அறிக்கையின் நேரம், ஆரம்பப் பள்ளிக் கணிதப் பாடத்திட்டம் குறித்து கவலைகளை எழுப்பிய கணித ஆசிரியர் ஃபட்லி சலேயின் விஷயத்துடன் ஒத்துப்போனது.

ஞாயிற்றுக்கிழமை, கல்வி அமைச்சின் ஒழுங்குமுறை வாரியம், “மிகவும் மேம்பட்டது” என்று அவர் கூறிய கணித பாடத்திட்டத்திற்கு எதிராக தனது கருத்துக்களைக் கூறியதற்காக, அவரை பணிநீக்கம் அல்லது பதவி இறக்கம் குறித்து எச்சரித்து கடிதம் அனுப்பியதாக ஃபட்லி வெளிப்படுத்தினார்.

நான் நேர்மையாக மட்டுமே பேசினேன். பாடத்திட்டம் மிகவும் அடர்த்தியானது மற்றும் மேம்பட்டது. ஒவ்வொரு வகுப்பிலும் அதிகமான மாணவர்கள் உள்ளனர். மேலும் அவர்கள் பல பாடங்களைக் கற்க வேண்டும். எனவே கணிதம் போன்ற முக்கிய பாடங்களில் செலவிடும் நேரம் மிகக் குறைவு.

கல்வி அமைச்சகம் ஏன் என்னை பதவி நீக்கம் செய்ய விரும்புகிறது? நான் உண்மையைப் பேசுவதனாலா? அவர்களால் உண்மையைக் கையாள முடியாது. அவர்கள் முகஸ்துதி மற்றும் பாராட்டுக்களை மட்டுமே கேட்க விரும்புகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

நேற்று, கல்விச் சேவைகள் ஒழுங்கு வாரியம் அவர் எந்த விதிகளையும் மீறவில்லை என்று முடிவு செய்ததாகவும், சமூக ஊடகங்களில் தனது குறைகளை ஒளிபரப்பியதற்காக அவர் எந்த ஒழுங்கு நடவடிக்கையையும் எதிர்கொள்ள மாட்டார் என்றும் ஃபட்லி கூறினார்.

மேலும் அவர் மீதான அனைத்து குற்றச்சாட்டுகளும் கைவிடப்பட்டதாக அவர் கூறினார். SK (1) கோம்பாக் ஆசிரியர் கூறுகையில், வாரியத்தின் முடிவில் நெட்டிசன்கள் பெரும் பங்கு வகித்துள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here