பல் சுகாதார நிபுணரைக் கொன்றதற்காக வேலையில்லாத 24 வயது இளைஞருக்கு தூக்கு தண்டனை

சிரம்பானில் 28 வயதான பல் தொழில்நுட்ப நிபுணரைக் கொலை செய்த வழக்கில் 24 வயது இளைஞன் குற்றவாளி என உயர் நீதிமன்றம் தீர்ப்பளித்ததை அடுத்து, அவரை தூக்கு மேடைக்கு அனுப்ப உத்தரவிடப்பட்டது.

நீதிபதி அஜிசுல் அஸ்மி அட்னான், அப்துல் மாலிக் ரோஸ்லிக்கு வியாழக்கிழமை (அக் 27) தண்டனை விதிக்கும் போது ​​வழக்கின் முடிவில் நியாயமான சந்தேகத்தை உருவாக்கத் தவறிவிட்டது என்று கூறினார்.

குற்றம் நடந்தபோது 20 வயதை எட்டியிருந்த குற்றவாளி, ஜனவரி 19, 2018 அன்று அதிகாலை 1.40 மணியளவில் மஹுசின் அப்துல் ரஹீமைக் கொலை செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார். போர்ட்டிக்சனில் உள்ள லுகுட் சுகாதார குடியிருப்பின் நான்காவது மாடியில் உள்ள ஒரு பிரிவில் அவர் குற்றத்தைச் செய்தார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் மீது குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 302 இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டவுடன் கட்டாய மரண தண்டனையை வழங்குகிறது. நீதிமன்றத்தின் முன் உள்ள அனைத்து ஆதாரங்களையும் பார்த்த பிறகு, நீதிமன்றம் இதன் மூலம் குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு தூக்கு தண்டனை விதிக்கிறது என்று நீதிபதி அஜிசுல் கூறினார்.

முன்னதாக, பாதுகாப்பு ஆலோசகர் டத்தோ ஹனிஃப் ஹசன், பாதிக்கப்பட்டவர் முதல் முறை குற்றவாளி என்றும், அவர் செய்ததற்காக வருந்துவதாகவும் கூறினார். அவர் படிவம் 5 படித்தவர், ஏழை குடும்பத்தில் இருந்து வந்தவர் மற்றும் நிரந்தர வேலை இல்லை. உண்மையில், அவரது குடும்ப உறுப்பினர்கள் யாரும் இன்று நீதிமன்றத்தில் ஆஜராகவில்லை, ஏனெனில் அவர்களால் இங்கு பயணம் செய்ய முடியாது என்று அவர் கூறினார்.

அஹ்மத் மாலிக்கின் குடும்பம் ஜோகூர் பாருவில் வசிக்கிறது. குற்றத்திற்கு ஏற்ற தண்டனையை வழங்குமாறு அரசு துணை வழக்கறிஞர் ஹுஸ்னி ஃபைரோஸ் ரம்லி நீதிமன்றத்தை கேட்டுக் கொண்டார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் ஒரு கொலையைச் செய்துள்ளார், இது மிகவும் கடுமையான குற்றம். குற்றத்தைச் செய்த பிறகு, அவர் சரணடையவில்லை, பின்னர் கைது செய்யப்பட்டார் என்று அவர் கூறினார். இறந்தவர் துறைமுகத்திற்கு வந்தபோது குற்றம் சாட்டப்பட்டவரை நன்றாகக் கவனித்துக்கொண்டார்.

இந்த தீர்ப்பை எதிர்த்து பாதுகாப்பு தரப்பு மேல்முறையீடு செய்யும் என்று ஹனீஃப் கூறினார். வழக்கின் உண்மைகளின்படி, இறந்தவரின் சக ஊழியர் ஜனவரி 19 மற்றும் 22, 2018 அன்று வேலைக்கு வராததால் அவரைச் சரிபார்க்க முடிவு செய்தார். அவர் தனது குடியிருப்புக்கு வந்தபோது, ​​கிரில் திறக்கப்படாததைக் கண்டார்.பின்னர் பாதிக்கப்பட்டவரின் சிதைந்த உடல் மெத்தையில் சரிந்திருப்பதைக் கண்டார்.

போலீஸ் விசாரணைகள் பின்னர், பாதிக்கப்பட்டவருக்கு குறிப்பாக தலை மற்றும் முகத்தில் பல காயங்கள் இருந்ததாகவும், அவர் இறந்து 72 மணி நேரத்திற்கும் மேலாக இருந்ததாகவும் தெரியவந்தது. இறந்தவரின் பிரேத பரிசோதனையில் அவர் தலையில் கடினமான பொருளால் அடிக்கப்பட்டது தெரியவந்தது.

ஜோகூர் பாருவில் உள்ள ஒரு உணவகத்தில் குற்றவாளியை கைது செய்த போலீசார், அவரிடமிருந்து பாதிக்கப்பட்டவருக்கு சொந்தமான மோட்டார் சைக்கிளை பறிமுதல் செய்தனர். பின்தொடர்தல் நடவடிக்கைகளில், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி வாங்குபவர்களுக்கு விற்ற பாதிக்கப்பட்டவரின் மொபைல் போன் மற்றும் ஹெல்மெட்டையும் போலீசார் கைப்பற்றினர்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள், WeChat விண்ணப்பத்தில் சந்தித்ததாகவும், பாதிக்கப்பட்டவர் தனக்கு வேலை வாங்கித் தருவதாக உறுதியளித்ததையடுத்து, ஜோகூர் பாருவில் இருந்து போர்ட்டிக்சனுக்கு பேருந்தில் பயணம் செய்ததாகவும் போலீசாரிடம் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here