அனைத்துலக சமூக பாதுகாப்பு சங்கத்தின் 17ஆவது தலைவராக Socso தலைமை நிர்வாகி தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார்

கோலாலம்பூர்: சமூக பாதுகாப்பு அமைப்பின் (Socso) தலைமை நிர்வாகி டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் முகமது அஸ்மான் அஜிஸ் முகமது  அடுத்த ஆண்டு தொடங்கி மூன்று ஆண்டுகளுக்கு அனைத்துலக சமூக பாதுகாப்பு சங்கத்தின் (ISSA) 17ஆவது தலைவராக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார்.

சமீபத்தில் மொராக்கோவில் நடந்த உலக சமூக பாதுகாப்பு மன்றம் (WSSF) 2022 இன் போது அவர் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டதாக சொக்ஸோ இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

அனைத்துலக அரங்கில் நாட்டின் நிலையை உயர்த்தும் முயற்சிக்காக மலேசியா, மனிதவள அமைச்சகம் மற்றும் சொக்சோ ஊழியர்களுக்கு இந்த அங்கீகாரம் கிடைத்துள்ளது என்று முகமது அஸ்மான் கூறினார்.

17ஆவது தலைவர் பதவிக்கு ISSA உறுப்பினர்கள் எனக்கு அளித்த நம்பிக்கைக்கு நான் மிகவும் நன்றியுள்ளவனாக இருக்கிறேன். ISSA மூலம், ISSA உறுப்பினர்கள் உலகளாவிய நல்வாழ்வுக்காக அந்தந்த நாடுகளில் விரிவான மற்றும் உள்ளடக்கிய பாதுகாப்பை செயல்படுத்தும் வகையில், சமூகப் பாதுகாப்புப் பாதுகாப்பு அமைப்பை மேம்படுத்துவதற்கு எனது சிறந்த அர்ப்பணிப்பைத் தொடர்ந்து வழங்குவேன் என்று அவர் கூறினார்.

உலகளாவிய சமூகப் பாதுகாப்புத் துறையில் முன்னணி வகிக்கும் அனைத்துலக  அமைப்பில் மிக உயர்ந்த பதவியை வகிக்கும் முதல் மலேசியர் முகமது அஸ்மான் ஆவார்.

அதுமட்டுமின்றி, 2025 இல் நடைபெறவுள்ள ISSA பொதுச் சபை மற்றும் ஏழாவது WSSF க்கு கோலாலம்பூர் தொகுப்பாளராக பெயரிடப்பட்டபோது, ​​மன்றத்தின் போது மலேசியா மற்றொரு அங்கீகாரத்தைப் பெற்றது.

WSSF உச்சிமாநாடு ஒவ்வொரு மூன்று வருடங்களுக்கு இது முறை நடைபெறுகிறது. இது தற்போதைய பிரச்சினைகள் மற்றும் அனுபவங்கள், அறிவு மற்றும் சிறந்த நடைமுறைகளைப் பகிர்ந்துகொள்வதற்கும், உறுப்பு நாடுகளைச் சேர்ந்த அமைச்சர்கள், மூத்த அதிகாரிகள், பயிற்சியாளர்கள் மற்றும் சமூகப் பாதுகாப்புத் துறையில் நிபுணர்களை ஒன்றிணைக்கிறது.

ஜெனீவாவை தளமாகக் கொண்ட ISSA 1927 இல் அனைத்துலக தொழிலாளர் அமைப்பின் (ILO) அனுசரணையில் நிறுவப்பட்டது மற்றும் சமூக பாதுகாப்புத் துறையில் கொள்கைகள், உத்திகள் மற்றும் புதுமைகளைப் பற்றி விவாதிக்க உலகளாவிய தளத்தை வழங்குகிறது.

மொராக்கோ சமூகப் பாதுகாப்பு நிறுவனம், CDG Prévoyance, ISSA மற்றும் WSSF 2022 பொதுச் சபையை அக்டோபர் 23 முதல் அக்டோபர் 28 வரை நடத்தியது.

எதிர்ப்பு மற்றும் உள்ளடக்கிய சமூகங்களுக்கான சமூகப் பாதுகாப்பு என்ற கருப்பொருளில், 161 நாடுகளில் இருந்து 321 உறுப்பினர்கள் கலந்து கொண்டனர் மற்றும் 2,000 க்கும் மேற்பட்ட சமூக பாதுகாப்பு பயிற்சியாளர்களைக் கூட்டினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here