கோவிட்-19 தொற்று கண்டவர்களுக்கு இரண்டு வாக்களிக்கும் முறைகளை MOH முன்மொழிகிறது

புத்ராஜெயா: 15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (GE15) கோவிட்-19 தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டிருபவர்கள் வாக்களிக்க அனுமதிக்க இரண்டு சாத்தியமான வழிகளை சுகாதார அமைச்சகம் (MOH) தேர்தல் ஆணையத்திற்கு (EC) முன்மொழிந்துள்ளது.

கோவிட்-19 நேர்மறை நபர்கள் வாக்களிப்பதற்கான SOP (நிலையான இயக்க முறை) குறித்த முடிவு வரும் திங்கட்கிழமை அறியப்படும் என்று சுகாதார தலைமை இயக்குநர் டான்ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா கூறினார்.

கோவிட்-19 தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டிருபவர்கள் வாக்களிக்க ஒரு சிறப்பு பாதை மற்றும் அறையை வழங்குவதே முதல் முறையாகும். மற்ற விருப்பம் என்னவென்றால், கோவிட்-19 நோயாளிகள் MOH கூடாரத்திற்குச் செல்வது, அங்கு அவர்கள் வாக்குச் சாவடிக்கு அழைத்துச் செல்லப்படுவதற்கு முன்பு தேவையான பாதுகாப்பு உபகரணங்களை அணிந்திருப்பதை உறுதி செய்வோம். வரிசையில் நிற்க வேண்டிய அவசியமில்லை என்று அவர் இன்று புத்ராஜெயா பிங்க் அக்டோபர் ஃபன் வாக் 2022க்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

EC ஆல் கடுமையான SOP விதிப்புக்கு உட்பட்டு, GE15 இல், ஆபத்தான கோவிட்-19 நோயாளிகள் வாக்களிக்க அனுமதிக்கப்படுவார்கள் என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் முன்பு கூறியிருந்தார். நவம்பர் 19 ஆம் தேதி வாக்குப்பதிவு, நவம்பர் 5 ஆம் தேதி வேட்புமனு தாக்கல் மற்றும் நவம்பர் 15 ஆம் தேதி முன்கூட்டியே வாக்குப்பதிவு நடைபெறும்.

மார்பகப் புற்றுநோயைப் பற்றி, டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறுகையில், MOH, ஒன்று மற்றும் இரண்டு நிலைகளை முன்கூட்டியே கண்டறிவதற்கான இலக்கை தற்போதைய 50% இருந்து 75% அதிகமாக உயர்த்தியுள்ளது.

முதல் நிலை மார்பகப் புற்றுநோய்க்கான பரிசோதனை வளர்ந்த நாடுகளில் 95% தாண்டியுள்ளது என்றார். பெண்கள், குறிப்பாக 50 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்டவர்கள் மற்றும் அதிக ஆபத்து உள்ளவர்கள் மத்தியில் விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்த மார்பக புற்றுநோயை முன்கூட்டியே கண்டறிவது குறித்த பிரச்சாரம் தொடர்ந்து தீவிரப்படுத்தப்படும் என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here