மனித கடத்தலில் ஈடுபட்ட 11 பேரில் முன்னாள் அரசியல்வாதியும் அடங்குவார்

ஜார்ஜ் டவுன்: 14ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (ஜிஇ14) போட்டியிட்ட முன்னாள் அரசியல்வாதியை, பினாங்கு மற்றும் கெடாவில் அக்டோபர் 27 முதல் ஆள் கடத்தல் வழக்கில் ஈடுபட்டதற்காக போலீசார் கைது செய்தனர்.

பினாங்கு காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ முகமட் ஷுஹைலி முகமட் ஜைன்,நேற்று இரவு 8.25 மணியளவில் தன்னை ஒரு டத்தோ என்று கூறிக்கொண்ட 50 வயதுடைய நபர் உள்ளிட்ட மேலும் 10 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர்.

கடந்த இரண்டு வாரங்களாக கிடைத்த தகவல் மற்றும் உளவுத்துறையின் அடிப்படையில், அக்டோபர் 27 அன்று,  சிம்பாங் அம்பாட், நிபோங் தெபாலில் உள்ள ஒரு கடையில் ஒரு நபரை போலீசார் கைது செய்தனர் மற்றும் போதைப்பொருளாக மாற்றப்பட்ட வளாகத்தில் பாதிக்கப்பட்ட ஏழு பேரை மீட்டனர்.

பினாங்கு மற்றும் கெடா காவல் துறையினரால் வேறு பல சோதனைகள் நடத்தப்பட்டன. இதன் விளைவாக ஆறு ஆண்கள் மற்றும் ஒரு பெண் கைது செய்யப்பட்டனர். மேலும் வடகிழக்கு மாவட்டத்தில் உள்ள வீட்டில் சோதனை நடத்துவதற்கு முன்பு மூன்று ஆண்களை மீட்டு கைது செய்தனர்.

கைது செய்யப்பட்டவர்களில் ஒன்பது ஆண்களும் இரண்டு பெண்களும் அடங்குவதாகவும், அவர்கள் புனர்வாழ்வு மையத்தின் பராமரிப்பாளர்களாகவும் பணியாளர்களாகவும் இருந்ததாகவும், மீட்கப்பட்டவர்கள் 22 மற்றும் 62 வயதுடைய ஆண்கள் எனவும் அவர் கூறினார்.

கும்பலின் மூளையாக இருப்பதாக சந்தேகிக்கப்படும் நபர் மையத்தின் நிறுவனர் என்று ஆரம்ப விசாரணையில் கண்டறியப்பட்டதாகவும், GE14 இல் அவர் ஒரு நாடாளுமன்றத் தொகுதி மற்றும் மாநில சட்டமன்றத் தொகுதிக்கு போட்டியிட்டபோது அவர் வெற்றிபெறவில்லை என்றும் முகமட் ஷுஹைலி கூறினார்.

இந்த புனர்வாழ்வு மையம் இரண்டு ஆண்டுகளாக இயங்கி வந்தாலும், எந்த அரசு துறையிலும் பதிவு செய்யப்படவில்லை என்பதை போலீசார் கண்டுபிடித்துள்ளனர் என்றார்.

அவரைப் பொறுத்தவரை, பாதிக்கப்பட்டவர்கள் அனைவரும் தாங்கள் சித்திரவதை செய்யப்பட்டதாகவும், தாக்கப்பட்டதாகவும், ஊதியம் மற்றும் விடுமுறை இல்லாமல் வேலை செய்யும்படி கட்டாயப்படுத்தப்பட்டதாகவும், சங்கிலியால் பிணைக்கப்பட்டதாகவும் கூறினர். அவர்களின் நடமாட்டத்தை கண்காணிக்க க்ளோஸ்-சர்க்யூட் கேமராக்கள் பொருத்தப்பட்டிருந்த நிலையில், அவர்களுக்கு குறைந்த அளவு உணவு மட்டுமே வழங்கப்பட்டதாக அவர்கள் தெரிவித்தனர்.

மேலும், ஒரு மடிக்கணினி, ஒன்பது கைபேசிகள், இரண்டு இரும்புச் சங்கிலிகள், ஒரு பிவிசி குழாய் மற்றும் ஒரு படுக்கையில் இணைக்கப்பட்ட இரண்டு இரும்பு கம்பிகள் உட்பட பல பொருட்களையும் நாங்கள் கைப்பற்றினோம்  என்றும் அவர் கூறினார்.

விசாரணைகளுக்கு உதவுவதற்காக சந்தேகநபர்கள் அனைவரும் விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளதாக மொஹமட் ஷுஹைலி மேலும் தெரிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here