அஹ்மத் ஜாஹிட்டை பிரதமராக ஆதரிப்பதாகக் கூறப்படும் கடிதம் தொடர்பாக எம்ஏசிசி விசாரணை

புத்ராஜெயா: டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அகமட் ஜாஹிட் ஹமிடியை பிரதமராக ஆதரிப்பதாகக் கூறப்படும் உறுதிமொழிக் கடிதத்தை ஆராய ஊழல் தடுப்பு அதிகாரிகள் விசாரணை ஆவணங்களைத் திறந்துள்ளனர். இதை உறுதி செய்த மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் (எம்ஏசிசி) தலைமை ஆணையர் டான்ஸ்ரீ அசாம் பாக்கி, இது தொடர்பான அறிக்கைகள் ஏஜென்சிக்கு கிடைத்துள்ளதாக தெரிவித்தார்.

அந்த கடிதம் மற்றும் குற்றச்சாட்டுகள் குறித்து எங்களுக்கு புகார்கள் வந்துள்ளன. எம்ஏசிசி விசாரணை ஆவணங்களைத் திறக்கும் இதனால் விஷயத்தைப் பார்க்க முடியும் என்று வியாழக்கிழமை (நவம்பர் 3) அசாம் தி ஸ்டாரிடம் கூறினார். அதிகார துஷ்பிரயோகம் தொடர்பாக எம்ஏசிசி சட்டத்தின் 23ஆவது பிரிவின் கீழ் விசாரணை நடத்தப்படும் என்று எம்ஏசிசி தலைவர் கூறினார்.

ஒரு கேள்விக்கு, சில நபர்களை அவர்களின் அறிக்கைகளை பதிவு செய்ய அழைப்பதற்கான வாய்ப்பை அசாம் மறுக்கவில்லை. யாரை அழைப்பது என்பதை எனது அதிகாரிகள் முடிவு செய்யட்டும். அவர்களிடம் ஒப்படைக்கப்பட்ட ஆவணங்களைப் பார்த்து அவர்கள் அவ்வாறு செய்வார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

புதன்கிழமை (நவம்பர் 2), தேசிய  தொடர்புப்பிரிவு இயக்குனர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் ஷம்சுல் அனுவார் நசாரா அளித்த உறுதிமொழியை சித்தரிக்கும் ஒரு பதிவு சமூக ஊடகங்களில் வைரலானது, அதில் அவர் அம்னோ தலைவராக இருக்கும் அகமது ஜாஹிட்டை ஆதரிப்பதாக உறுதியளித்தார்.

ஷம்சுல் அனுவார் கையொப்பமிட்டதாகக் கூறப்படும் அந்த உறுதிமொழி, அம்னோ நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் முக்கிய அமைச்சரவைப் பதவிகள் மற்றும் அரசியல் நியமனங்கள் வழங்குவதாகவும், கட்சியின் உயர்மட்டத் தலைவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட நீதிமன்ற குற்றச்சாட்டுகளை கைவிடுவதாகவும் உறுதியளித்தது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here