உணவு மற்றும் பாதுகாப்புக்கு முக்கியத்துவம் தரும் அரசாங்கம்

15ஆவது பொதுத் தேர்தலுக்குப் பின் அரசாங்கம் வாழ்க்கைச் செலவுகளைக் குறைப்பதற்கும் உணவுப் பாதுகாப்பை வலுப்படுத்துவதற்கும் அதன் முன்னோடிகளின் முயற்சிகளைத் தொடர வேண்டும் என்று பொருளாதார வல்லுநர்கள் கூறுகின்றனர்.

ஜூலை மாதம், பிரதம மந்திரி இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப், மலேசியா இந்த ஆண்டு மானியத்திற்காக RM77 பில்லியன் செலவழிக்கும் என்று கூறினார்.  இது அசல் ஒதுக்கீடு RM31 பில்லியனை விட இரண்டு மடங்கு அதிகம் .கோவிட்-19 தொற்றுநோய், பருவநிலை மாற்றம் மற்றும் உக்ரைன் மீதான ரஷ்ய படையெடுப்பின் வீழ்ச்சி போன்ற சவால்கள் நாட்டின் உணவுப் பாதுகாப்பில் பற்றாக்குறை  ஏற்படுத்தியுள்ளன.

உணவுப் பாதுகாப்பை அதிகரிப்பதற்கும், இறக்குமதியைச் சார்ந்திருப்பதைக் குறைப்பதற்கும் நடுத்தர மற்றும் நீண்ட காலத் திட்டங்களுடன் அடுத்த அரசாங்கம்  முயற்சிகளைத் தொடரும் என நம்பப்படுகிறது. பட்ஜெட் 2023 இல், விவசாயம் மற்றும் உணவுத் தொழில்கள் அமைச்சகத்திற்கு குறிப்பாக அரிசி மற்றும் மீன்பிடித் தொழிலுக்கான மானியங்கள் மற்றும் ஊக்குவிப்புகளுக்காக RM1.8 பில்லியன் ஒதுக்கப்பட்டது.

அரசாங்கம் உணவு பாதுகாப்பு மற்றும் மானியத்தை பகுத்தறிவுபடுத்துவது மட்டுமல்லாமல், பொது சுகாதாரம் மற்றும் சமூக பாதுகாப்பையும் வலுப்படுத்துவதைத் தொடரும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here